??? ???????ͧ俵Ѵ??͡˹??¤Ѻ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 8 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    พอดีผมไปติดไฟตัดหมอกมาคับ
    พี่ที่ร้านเค้าบอกว่าอย่าเปิดไฟตัดหมอกตอนฝนตก
    เพราะว่าโคมมันร้อน เจอกับฝน แล้วมันจะแตก ไม่รู้จิงหรือเปล่า
    ถามเพื่อนๆหน่อยคับ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    -_-" ยังไม่เคยได้ยินเลยครับ ว่าเปิดตอนฝนตกแล้วแตก หรือว่าเป็นของธรรมดาคุณภาพไม่ดี ฝนตกหนักๆผมเปิดยังไม่เป็นไรเลย แต่ถ้ามีรถสวนมาก็ปิดซะ

3. ไฟตัดหมอก ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าใช้เปิดตอนอากาศเย็น
    หมอกลงจัด ฝนตกทัศนวิสัยไม่ดี ถ้าไม่เปิดตอนนี้ แล้วจะเก็บ
    ไว้เปิดตอนไหนครับ

ส่วนตัวเคยใช้มาประมาณ 5 ปี แตกไป 3 ชุด แต่ไม่ใช่แตกเพราะ
    เปิดตอนฝนตกล่ะ แตกเพราะเอาไปชนหมามาน่ะครับ 555+

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ไม่น่าจะแตกนะเคยเปิดใช้ตอนฝนตก

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไฟตัดหมอก Watt มันสูงมันก็ร้อนเป็นธรรมดาครับ ดังนั้นของHonda Accessแท้
    ตัวเลนส์จึงเป็นกระจกไงครับ ถ้าของทั่วๆไปจะเป็นพลาสติกมันก็จะแตกง่ายครับ
    แล้วเรื่องเปิดตอนไหนก็ตาม เต้บอกเลยครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ไม่แตกหรอกครับไม่น่าจะเป็นไปได้ ยกเว้นใส่หลอด Watt สูงๆ

7. bigsunti

bigsunti New Member Member

2
    0
    0
    ขอแชร์ประสบการณ์เรื่องไฟตัดหมอกตัว LEV หน่อยครับ
    เดิมผมติดของไต้หวันไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไรแต่ตัวเลนส์เขียนว่า TOP ตัวเลนส์เป็นแก้ว แรกๆติดแล้วก้อดูสวยดีแต่มีอยู่วันหนึ่งฝนตกปรอยๆก้อเปิดซะเต็มเหนียวปรากฎว่ามีไอน้ำเกาะที่ข้างซ้ายพอวันรุ่งขึ้นจอดตากแดดที่บริษัทแล้วมันก้อหายไปเอง พอวันเสาร์ก้อเอาไปยาซิลิโคนรอบกรอบหน้าที่ร้านแถวบ้าน จนกระทั้งมีอยู่วันหนึ่งฝนตกหนักมากแถวฝั่งธนมาดูตอนเช้าเป็นไอน้ำข้างในทั้งสองข้าง เลยเอาไปศูนย์ฮอนด้าดาวคะนองดู แต่ช่างเขาไม่ทำให้เพราะเป็น Assessory นอก ให้อู่ที่ติดแถววรจักรถอดออกมาเช็ดไอน้ำแล้วยาซิลิโคนทั้งหน้า-หลังโคม ยาเสร็จวันรุ่งขึ้นเป็นฝ้าทั้งสองข้างเหมือนเดิม รุ่นพี่ที่บริษัทแนะนำให้ลองไปอัดซิลิโคนใหม่กับคนที่รับทำไฟมุมส้ม หลังจากอัดมาได้วันเดียวไอน้ำเข้าอีก คราวนี้เลยคิดว่าจะไปหาซื้อของแท้ยี่ห้อ Stanley สีเหลืองมือสองจากญี่ปุ่นมาใช้แต่ก้อกลัวว่าถ้ามันเป็นไออีกแล้วจะทำยังงัยหรือเบิกศูนย์ใหม่เลยดีหน่อแต่ราคาก้อหนักอยู่พอควร???

8. เล่นของแท้ มือสอง ในบอร์นี้สภาพดี ๆ หาไม่ยากเท่าไหร่ ราคาก็ไม่แพงมากครับ ประมาณ 3 - 4 พันบาท

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ผมเปิดทุกสภาพอากาศยกเว้นตอนกลางวัน ไม่เป็นรัยเลยครับ :)

10. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ถามด้วยครับ
    ไฟตัดหมอกเหลี่ยมเหลือง มีของ ก๊อป มั้ยครับ
    หาซื้อได้ที่ไหน ครับ ของแท้แพงเกิ๊น!!!

11. LordBeeR

LordBeeR Member Member

39
    3
    8
    ของผมก็ไม่เป็นอะไรนะ แต่ของเพื่อน (โตโยต้า AE80 ไปติดตัดหมอกของตามพวกคลองถมวรจักรมา แล้วเปลี่ยนหลอดเป็น Watt สูง ลุยฝนร้าวครับ คงจะร้อนเกินไป แล้วโดนฝนด้วย) ผมว่าคงขึ้นอยู่กับเกรดของ ตัวโคมด้วยอะแหละครับ เกรดดีๆ ก็คงไม่เป็นอะไรหรอก แต่ถ้าของถูก ก็คุณภาพตามราคาครับ ^^

12. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

เพิ่มอีกนิดเอาของแท้คับ จบเลย

13. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

มีฮะ ของ DEPO ถ้าไม่อยากหาของแท้ ก็พอถูไถได้ มาทั้งเซ็ทพร้อมสายไป สวิต มีทั้งขาวทั้งเหลือง ราคาไล่ๆกะของแท้มือ2 ลองหาดุในบอร์ดซื้อ-ขาย ฮะ มีแน่นอน

14. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ "เจ๋งกวนซี" :D

15. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    ของผมมะเห็นจะขึ้นเเลยเปิดทุกเวลาที่ยากเปิด โคมเหลือใสไรสติ

16. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ของผมก็เปิดทุกสถานการณ์ ยกเว้นตอนกลางวันคับ มันไม่เป็นไร.....

17. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ของผมก็ละเอียดคับ

18. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    เจ๋งกวนซี หรือ เจ๋งกวนชี ครับ อาจไม่ทัน วิ่งไวเกิ๊น:D:D:D
    ปล.ถ้ากวนชีนี่เรื่องใหญ่เลยนะ บาปเห็นๆ แต่แก้ได้ด้วยการไปกินเหล้ากัน :D แต่ถ้าคุณต้นต้องอาบน้ำกันมะ :D แต่ถ้าเป็นป๋าต้อมนี่ต้อง อาบไปด้วยกินเหล้าไปด้วยเลย หุหุ:D

19. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

ฟิตจิงๆเลยว่ะ ตาK ทานเหล้าอ่ะได้คับ แต่อาบน้ำนี่ขอบายคับ..55

มิน่า..สงสัย เพ่โม้ ไม่ใส่ตัดหมอก เพราะแก้เคล็ดนี่เอง กลัวใส่แล้วจะหมุนติ้วๆแน่นอน

20. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    รถพี่ก้วยไฟเยอะๆอย่างงี้ ตอนหมุนคงจะสวยดีนะคับ :D

กรูล้อเล่น

21. ไฟติดทุกดวง น่าสะสวยดี

22. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    คราวหน้าไม่ไปอาบกับKแล้ว
    โดนตัดหน้าไปก่อนทุกที..เสือปืนไวเจงๆนายK
    :D

23. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เสือปืนไวนี่แปลว่าขึ้นไปพร้อมกัน แต่ ลงมาเร็วรึป่าวครับ555

24. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    55555....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้