ภาพบรรยากาศ คืนวันศุกร์ที่ 29 สิงหา สนาม BDA เจ้าเก่าคับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มากันอีกแล้วครับ กับบรรยากาศคืนวันศุกร์ ที่ผมชอบไปสิงค์สถิตประจำ ถ้ามันไกลบ้าน สงสัยคงไม่ค่อยได้ไปแน่เลย ถือว่าเป็นโอกาสในการพัฒนาการถ่ายรูปและกาน ถึงไม่มากก็น้อย แต่ที่แน่ๆ เป็นคนที่ชอบรถซิ่งอยู่แล้ว เพราะฉะนั้น รูปทุกรูป ถึงจะสวยหรือไม่สวย over หรือ under ผมมองว่า มันเป็นแค่ภาพ แต่รู้กันหรือเปล่าว่า ทุกภาพที่เราถ่าย มันคืออะไร สำหรับผม มันคือ ไทม์แมชชีนเล็กๆ ที่สามารถหยุดภาพให้เราเก็บบันทึกช่วงเวลาในอดีต ถึงแม้ว่าเราจะกลับไปแก้ไขหรือทำอะไรมันไม่ได้ แต่เราก็สามารถมองเห็นมันอีกครั้งได้

มาถึงสนาม ส่วนใหญ่ผมจะมากับน้องๆพี่ๆเพื่อนๆในคลับ citymania ที่เดิม สแตนที่ 4 สำหรับทุกท่านที่อยากเก็บภาพรถตัวเองในสนาม หรือขอบสนาม ไม่ต้องอายครับ เดินมาบอกผมได้เลยคับ ไม่ได้ถ่ายให้ฟรีๆ แต่แลกด้วยมิตรภาพนะครับ

ขออภัยลิ้งค์รูปมีปัญหา

สำหรับสัปดาห์นี้ มีน้อย เนื่องจากต้องเก็บแรงไว้ ถ่ายภาพงานแข่งวันเสาร์นี้ครับ กับรถแข่งโหดๆ... อยากรู้ต้องมาดูที่สนาม BDA ครับ สนามที่มีมาตราฐานที่สุดในเมืองไทยคับ

แก้ไขล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2008
    NinjaB11! ถูกใจสิ่งนี้
  2. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เจ๋งเหมือนเดิมครับ
    (หวังอยู่ลึกๆว่าศุกร์ไหนไปซ้อมคงได้ติดกล้องคุณมามั่ง 555)

3. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    ภาพสวยครับ....UP

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    มีอาทิตย์นึงไปซ้อม และเจอรถคุณต้นวิ่งอยู่ด้วย ตอนแรกคิดว่าจะมีรูปรถตัวเองติดมาบ้าง แต่ไม่มีเลย ฮือออ:cry:

ครั้งหน้าไปอีกขอซักรูปนะครับ อิอิ:eek:

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขอบคุณคับที่เอามฝากกันอีกแล้ว

หวังนะเนี่ย อยากให้รถเราไปอยู่ในกล้องคุณมั่งจัง

ถ่ายยังไงก็สวย...

6. demonvan

demonvan New Member Member

28
    0
    0
    ผมตามมาหลายกระทู้ของคุณที่โพสรูป....ส่วนตัวผมชอบรูปที่คุณถ่ายมั๊ก ๆ สวย คม ดูดี......ถ่ายบรรยากาศบางมุมที่เราไม่ได้เคยมองเวลาไปสนามอิริยาบทของแต่ละคนและคัน.......นับถือ นับถือ.....ครับ

7. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ ชอบจริงๆเลยผี่มือการถ่ายภาพของคุณ หุหุหุ

8. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    ทุกภาพมีความหมายคับ สวยๆ ทุกภาพด้วย

9. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
  10. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    สวยเหมือนเคยเลยครับ ขอบคุณมากๆ ที่ทำให้คนต่างจังหวัดอย่างผม ได้เห็นบรรยากาศที่คลอง 5 บ้าง ไม่มีโอกาสได้ไปดูเลยครับ

11. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    ขอบคุณรูปภาพมากคับ

สวยงามมากๆๆเลย

12. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    เยี่ยมครับ

13. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ

14. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    :D:D:D:D ได้อารมณ์ :D:D:D:D

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ่ายรูปเก่งมากเลยคับ รูปสวยจริงๆคับ

16. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    ฝีมือถ่ายภาพ สุดๆเลยเหมือนกันนะครับ ภาพออกมาสวยดีทุกรุปเลย

17. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    รูปสวยจริงๆครับ ว่าแต่พอมี200ขาวติดบ้างไม๊ครับ อิอิ

18. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ทั่งช่าง ทั้ง กล่อง เจ๋งเลยคับ ถ่ายมาได้ ฟิว มากๆ

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่อ พอดีเอารถไปทิ้งทวนก่อนจะทำเดิมขายอ่าคับ ขอบคุณคับ วันหลังเจอผมเข้ามาบอกได้เลยคับ เด๋วเอาเจ้าตัวเล็ก ( กล้อง ) ไปยิงให้คับ สังคม rc เยอะมากคับ จำไม่ได้ว่าใครเป็นใครคับ :D

20. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ผมจำรถคุณได้คับ แต่ว่า ตอนที่คุณวิ่ง ผมขับซิตี้สีส้ม รถรุ่นน้องอยู่อ่าคับ พอมาถ่ายก็หายไปแระ แหะๆ :D ไว้โอกาสหน้านะคับ มาวิ่งบ่อยๆ ( สงสัยทางสนามต้องให้ค่าคอมผมแระ ) ฮ่าๆๆๆ

21. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    สวยมกครับ อยากไปบ้างจัง

22. สวยเหมือนเดิมครับ แต่ขอถามนิดนึง ปกติถ่ายใช้ Flash ไหมครับ หรือว่าดัน ISO เอา

23. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ไม่ทราบว่า เห็น city สีบอนท์ป่าวครับ อิอิ

24. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    รูปชุดนี้ สวยงาน จิงๆครับ ดูแล้วได้บรรยากาศ ฮึกเหิมน่าไป(พันธมิตร)เอ่ย!!! .............ม่ายใช่อยากไปสนาม..............สวยครับ.........ขอบคุณที่ถ่ายรูปสวยๆมาให้ดูครับ

25. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    สวยครับ

26. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ขอบคุณมาก สำหรับรูปสวย ๆ ครับ

27. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สวยทุกรูปเลยครับ

28. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........ภาพ....สวย

29. Ball Motor Sport

Ball Motor Sport New Member Member

11
    1
    0
    ขอบจัยหลายสำหรับรูปสวยๆที่เอามาให้ชมนะคับ

30. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    ฝีมือดีขึ้นทุกวี่วันนะคราฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้