ถามเรื่อง GA16DE(VTC) + LPG

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย คนชื่อเก่าขับ 305, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพี่ๆ ว่า GA16DE(VTC)ฝาขาวติด LPG แล้วมีปัญหาอะไรบ้างครับ แล้วควรติดระบบไหนดีครับ พอดีไปที่อู่แล้วเขาบอกว่าเครื่องตัวนี้ติดแล้วจะมีปัญหาจุกจิกอะครับ แล้วเครื่องตัวนี้มันกินนั้นมันตกกิโลละกี่บาทครับ ถ้าติดแกสแล้วจะได้โลละกี่บาทครับ

sunnyonly069 ถูกใจสิ่งนี้
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ใคร ใช้ รุ่น นี้

แล้ว ติด แก๊ส บ้าง

ช่วย กัน ตอบ หน่อย

ชาว คาสิโน ประชาชื่น

ถาม มา

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เอ ตัวนี้มันตัวไหนหว่า ใช่ตัวเดียวกันรึเปล่า ของผม GA16DNE

3. เป็นเครื่อง 1600 ของ B13 ครับ เขาบอกว่าเป็นตัวที่วาล์แปรผัน หรือที่เรียกว่า VTC มีรูปให้ดูครับ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ติดได้ทั้งแบบมิกเซอร์ธรรมดา และหัวฉีดครับ
    อัตราการกินรอผู้ใช้เครื่องตัวนี้มาบอกนะครับ
    แต่รู้สึกว่าช่วงนี้ราคาติดตั้งแก๊ซจะแพงขึ้นนะ:D

5. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ผมเป็นฝาดำค้าบ ...

ติดแบบ ฟิกซ์มิกซ์ ระบบออโต้

ติดมาไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น...แต่ต้องเปลี่ยนเป็นกรองเปลือย..

เพราะว่ากรองเดิมมันเป็นกรองกระดาษ พอมันเริ่มตันนิดๆ แก๊สมันก็เพี้ยนอ่ะค้าบ..

เท่านี้ก่อนๆ

7. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ไม่ค่อยมีปัญหาครับ แค่ให้ท่อเดินเบาอยู่หลังมิก ก็พอ
    ของผมตก 8 กม./ลิตร คับ
    พอดีซนไปนิดนึง กลึงมิกเป็น 28 มม.กรองเดิม รอรอบนิดหน่อยแต่ก็แตะ 170 กม./ชม.

เนียนๆคับ ประหยัดกว่าน้ำมัน 1ต่อ3

8. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ขอแพงขึ้น แล้วขาดตลาดด้วยครับพพี่ อู่ติดตั้งแย่งกันอย่างกะแจกฟรี :cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้