ช่วยตอบเกี่ยวกับ B11 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย deknon, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    พี่ๆที่ขับ B11ช่วยรบกวนหาสาเหตุให้หน่อยครับ ว่าน้ำเข้าตรงไหนครับ เมื่อวานที่บ้านฝนตก รถจอดตากฝนอยู่พอฝนหยุดจะเอารถออกไปข้างนอกปรากฎว่ามีน้ำไหลบริเวณที่วางเท้าด้านหน้าฝั่งคนนั่งและคนขับเลย พี่ๆที่ใช้อยู่ใครมีอาการอย่างที่ผมว่าบ้างครับ ขอถามอีกหน่อยนะครับรถผมเวลาเลี้ยวต้องใช้วงเลี้ยวที่กว่ามากเราสามารแก้ไงได้ไม๊ครับแล้วทำอย่างไง พี่ๆมีอู่ที่รับซ่อมไมครับแนะนำด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับสำหรับคำแนะนำ :)

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    บี 11 มาตอบหน่อยค้าบบบ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมก็กำลังหาอยู่ครับ แต่มีไหลลงมาทางฝั่งคนนั่งอย่างเดียว
    คืนนี้จะลองเอาไฟส่องดู จะได้หารูง่ายๆครับ

ซิลิโคนอุดโลด ได้เรื่องจะมาบอกนะครับ

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองเอาซิลิโคลนยาพื้นให้ทั่ว เพื่อ กันน้ำที่ไปขังทำให้เหล็กตรงพื้นผุ เเละง่ายต่อการเช๊ดทำความสะอาด ครับ

5. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ของผมมาฝั่งคนขับอย่างเดียวรื้อแล้ว ปรากฏว่าเป็นตรงรางน้ำ แถวๆคานพวงมาลัยอะครับ

รื้อคอลโซลออก เอาสายยางรดจากหลังคา เห็นเลยครับ

รั่วออกมาจากแนวตะเข็บรางน้ำอ่ะครับ

เซ็งเป็ด หน้าฝน ที่จอดร่มๆก้ไม่มี เวรกำที่สุด

6. pradoem janman

pradoem janman New Member Member

15
    2
    0
    ผมก็รั่วครับที่เดียวกันเลย
    มันจะมีรอยต่ออยู่ครับ ลองมุดเข้าไปดูดิ
    จะเห็นน้ำหยดเลย แก้ไม่หายแต่รั่วน้อยลง
    ใช้ซิลิโคลนอุดเข้าไป ไม่แน่ใจว่าเข้าจาก-
    ขอบกระจกหน้าด้วยหรือป่าวนะ
    ก็ยาขอบกระจกหน้าด้วยก็ดี ลองดูครับ

7. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ต้องพึ่งของเทพอย่าง "ซิลิโคน" อีกแล้วครับท่าน

8. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ขอบคุณทุกท่านครับเดี๋ยววันเสาร์-อาทิตย์นี้ต้องรื้อดูบ้างแล้วคับ

ปล.ถ้าแก้ไม่หายขายรถแมร่งเลย อิอิ

9. deknon

1,753
    66
    48
    พี่ๆครับระยะเลี้ยวของรถผมที่มัน กว้างมากๆเราจะมีวิธีแก้ไข้ยังไงครับ หรือมีอู่ไหนรับซ่อมบ้างครับพี่ๆช่วยบอกทีครับ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หนักหน้าไปหรือเปล่าครับ เครื่อง SR20 ใช่มั้ยเอ่ย

ปล. ผมรั่วตรงยางขอบกระจกซ้าย ด้านล่างครับ อุดไปแระ คืนนี้จะลองตากฝนดู

11. deknon

1,753
    66
    48
    ใช่ครับ SR20 ตอนแรกมันก็เลี้ยว วงแคบได้นะครับ พอเปลี่ยนแร็คพาเวอร์มามันก็เลี้ยววงแคบไม่ได้อะครับ เวลายูเทริน ต้องถอยหลังอีกทีอะครับถึงจะยูเทรินได้อะ

12. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    งั้นรีบไปเช็คดีกว่าครับ ไม่ปกติแน่ๆ

13. deknon

1,753
    66
    48
    พี่มีอู่แนะนำหรือเปล่าครับ

14. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อยู่แถวนนท์ลองแวะมาอู่พี่ติ่งดูสิครับ ใก้ลๆ กันนิ :D :D :D

15. deknon

1,753
    66
    48
    อู่พี่ติ่งอยู่ช่วงไหนของนนท์ครับ มีเบอร์ติดต่อหรือว่ามีแผนที่ไปอู่ไมครับ จะได้เข้าไปปรึกษาครับ

16. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ของผมเข้าขอบกระจกหน้าลองง้างๆขึ้นมาดูครับแล้วเอาซิลิโคนยิงเข้าไป น้ำก็ไม่เข้าเลย ลองดูครับ

17. deknon

1,753
    66
    48
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

18. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    คำตอบของทั้งหมด น่าจะเกิดจาก ขอบกระจกผุ

19. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    เจอยังครับพี่ตั๋นแม็คครับสวัสดีครับพี่ของผมเข้าฝั่งคนครับขับครับตอนเวลาฝนตกหนักนะครับถ้าเจอยังไงช่วยบอกด้วยเพื่อเป็นแนวทางก่อนรื้อนะครับขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้