เซ็นทรัลล็อคฝั่งคนขับไม่ทำงาน เลยอยากทราบวิธีถอดแผงข้างประตูหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Chay_coupe, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ตอนเช้าขับมาถึงที่ทำงานแล้วเพิ่งรู้ครับว่าเซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน คืออาการมันฝั่งคนขับไม่ยอมล็อคอ่ะครับ แต่ก่อนหน้านั้นตอนถอดกันชนกับกระจังหน้าออกมาใส่ลิ้นหน้ากับกระจังแต่ง แต่ก็ไม่น่าเกี่ยวเนอะ:p เลยอยากทราบวิธีถอดแผงข้างคร่าวๆหน่อยครับเดี๋ยวคืนนี้จะไปนั่งถอดดู ขอบคุณครับ:D

ปล.ขอบคุณคุณหนึ่งที่ขายของด้วยนะครับที่ให้คำปรึกษา พอดีมีเบอร์คุณอยู่พอดีเลยต้องโทรไปขอความช่วยเหลือ:eek:

2. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    คือผมกำลังจะถอดพอดีครับ มีเสียงแก๊กๆในประตู (ก่ะถ่ายรูปมาแต่กล้องหาย
    ไปไหนมะรู้ )
    1. เห็นตรงที่ท้าวแขนใหมครับมีน๊อต1ตัวถอดออก พอถอดเสร็จก็ดันตัว
    ควบคุมกระจกไฟฟ้าขึ้นมา แล้วถอดปลั๊กออก
    2.ตรงที่เปิดประตูจะมีน๊อท1ตัวครับถอดออก ง้างที่เปิดประตูจะเห็นอยู่ข้างใน
    3.ตรงลำโพง จะมีน๊อทที่ยึดประตูอีก2 ตัว(ลองหาดูครับไม่ใช่น๊อทที่ยึดลำโพงนะ)
    4.ดึงประตูออกมา ดึงด้านล่างก่อนนะครับ แล้วก็ปลดสายลำโพงออก
    แค่นี้ก็ถอดออกและครับ แหะๆ ตอนใส่ก็ทำกลับ อ่ออย่าลืมเลื่อนกระจกลงก่อน
    นะครับเพื่อความสะดวก:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มิถุนายน 2008
  3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เคยถอดอยู่เหมือนกัน พอดีมีของตกลงไป เลยต้องถอดเอง:D

เวลาใส่ก็ใจเย็นๆหน่อย อย่าลืมต่อสายลำโพงกลับละ เดี๋ยวเสียงจะหาย

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เพิ่มเติมข้อ 2. พอขันน๊อตเสร็จต้องเอาพลาสติกออกด้วยโดยง้างมือเปิดไว้แล้วค่อยๆหมุน
    เอาออกมาครับ
    เพิ่มเติมข้อ 3. น๊อตยึดมี 3 ตัวนะต้องแกะฝาลำโพงออกมา
    แล้วต้องดึงพลาสติกสามเหลี่ยมที่อยู่ตรงหลังกระจกมองข้างออกมาด้วยนะครับ

5. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ขอบคุณมากครับ ปรับสายตั้งนิดเดียวได้แล้วโชคดีมอเตอร์ไม่เสียครับ:D

6. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยินดีด้วยที่ไม่พัง:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้