ถามเรื่องLPGหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย ITT_ITT, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    คือผมใช้EG4D D15B M/T วิ่งอยู่ประมาณ 12-13โล/ลิตร อยากติดแก๊สแล้วครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆ-เพื่อนๆคนไหนติดแล้วบ้างครับ แล้วมีปัญหาอะไรรึเปล่า ติดที่ไหน ราคาเท่าไหร่ อ้อว่าจะติดแบบมิกเซอร์น่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ติดเลยคับผมก่ติด แบบมิกคับถูกดี
    แต่ถ้าอยากให้ดีไปเลยก่หัวฉีดเลยคับ ไรปัญหา

3. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
  4. naeng bushido

naeng bushido New Member Member

51
    1
    0
    รถเน้นใช้งานติดเลยครับประหยัดยังไงก็คุ้ม......ในภาวะน้ำมันติดลมบนเช่นนี้....

5. ITT_ITT

728
    13
    0
  6. ITT_ITT

728
    13
    0
    ใช่ครับเน้นใช้งานแต่ครับแต่ บางเวลาถ้าซัดบ้างจะเป็นไรมั้ยครับ

7. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    อยู่ที่การปรับจูนครับ ของผมปรับให้อัตราการกินเท่ากับน้ำมันก็ซัดบ้างแล้วแต่อารมณ์

8. vtec_25

vtec_25 New Member Member

1
    0
    0
    อย่าติดเรยคับ ติดแร้วนิสัยเสีย ซัดเป็นว่าเล่น หมดถังเติมใหม่ก็ห้าร้อยกว่าบาทวิ่งได้ตั้ง5-6วัน ค่าอ๊อกเทนก็สูงกว่านำมัน
    ยิ่งd15bvtecเกียร์ธรรมดาแร้วด้วย เหยียบกระจาย

9. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  10. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผม D15B ติด Mix ครับ แรกๆอืดครับมีกลิ่นแกส ไปจูนให้ใหม่ กินแกสน้อยลง ครั้งแรกแกสมาก(แกสท้วม เผาไม่หมดครับเลยมีกลิ่น) วิ่งไประยอง 1.3 บาท/โล เติมเต็ม 50 ลิตร ประมาณ 5-600 บาท วิ่งได้ 430 โล

11. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ติดไปไม่มีปัญหาครับ ผมติดระบบดูดแลมด้า อัตราเร่งดีเหมือนน้ำมันครับ อยู่ที่การจูนด้วยครับ ท๊อปสปิดที่เคยกดมา 200 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ความร้อนไม่ขึ้นครับ

12. ITT_ITT

728
    13
    0
    :Dติดที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้