ตอนนี้พัดลมสองตัวเป่าลมร้อนออกตามลูกศรครับ ไม่ทราบว่าพัดลมเดิมบี14...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 24 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้พัดลมสองตัวเป่าลมร้อนออกตามลูกศรครับ ไม่ทราบว่าพัดลมเดิมบี14 มันเป่าลมออกไปทางไหนครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมบี11 วางga15de mt แต่ใช้หม้อน้ำกับแผงแอร์ และชุดพัดลมเดิมบี11 ครับ

1. ปกติต้องดูดเข้าเครื่องหรือไม่ก้เป่าเข้าเครื่องนะครับ

2. ต้องดูดหรือเป่าเข้าเครื่องอีกเสียงครับ เพราะเมื่อรถเคลื่อนตัวแล้วต้องมีทิศทางของลมไปในทิศทางเดียวกัน

3. งั้นก็แสดงว่าฝั่งแผงแอร์ผมที่เป่าออกนอกรถก็ผิดทางน่ะสิครับ แบบนี้

4. พี่แปลงแยอะมัยคับว่างเครื่องแปลงอะไรมัง

5. ลมจะต้องเป่าเครื่องครับ

6. ต้องเปลี่ยนพัดลมตัวซ้าย...ให้เป่าเข้าเครื่องเหมือนตัวขวา...(พัดลมมีแบบดูดเข้ากับเป่าออก)..
    ช่างน่าจะเอารุ่นอื่นมาแปลงใส่

7. รบกวนนิดครับ ได้เครื่องมาเท่าไหร่คับ พอดีกำลังจะเปลี่ยนเครื่อง ขอบคุณครับ

8. พัดลมDc สลับขั้วก้เปลั่ยนทิศทางแล้วครับ

9. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    สลับสายไฟครับผม

10. สลับสายไฟ กับดูใบพัดลมด้วยนะครับว่าใบมันหมุนซ้ายหรือขวา

เรียบร้อยครับผม จัดการสลับสาย ลมเป่าไปทางเดียวกับพัดลมหม้อน้ำเรียบร้อยครับ

ขอบคุณมวลมหาประชา people ชาว ST คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้