สอบถามเรื่องวางเครื่องครับb14ปี2000เกียร์ออโตอยากวางsr20deเกียร์ออโตงบประมาณเท่าไรครับแ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pongpun Hg, 27 สิงหาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    สอบถามเรื่องวางเครื่องครับb14ปี2000เกียร์ออโตอยากวางsr20deเกียร์ออโตงบประมาณเท่าไรครับและต้องแปลงอะไรบ้างช่วยแนะนำด้วยครับเครื่องเก่าไม่ไหวแล้วไสฝาสูบแล้วน้ำก็ยังหายอยู่ตอนนี้เจอคราบน้ำมันที่ฝาหม้อน้ำด้วยเกียร์ก็จะไปแล้วขอบคุณครับ

2. AT II II กงปกร้อยน๊อต

3. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    คราฟน้ำมันในหม้อน้ำ คือฝาแตกร้าว หรือเสื้อแตกร้าว

4. AT II II

0
    0
    0
    รับจบ55000 หม้อน้ำเนียมจัดเครื่องอุปกรณ์ตรงรุ่น เหลือท่อไอเสียต่อให้ขับได้ ไปเดินเองตามใจชอบ

5. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำเดิมใช้ไม่ได้หรือครับเครื่องเก่าเทินได้ใหมวางกี่วันครับ

6. ใช่ครับวางเครื่องรุ่นนี้มันต้องตรงรุ่นทุกชิ้น พัดลม2สปีดคู่
    เพลาตรงรุ่นไม่ตัดต่อ เครื่องต้องเช็คคอนเซาท์ได้ ถึงจะสุดยอด

7. AT II II

0
    0
    0
    เครื่องเก่าราคาต้องดูอุปกรณ์ครับ ใช้ เวลาไม่เกิน10 วัน จิงๆ7วันแต่เผื่อไว้นิดนึง

8. รถที่วางจบสมบูรณ์ เปิดโชว์ได้ไม่อายใคร มันมีความสุขที่ซู๊ดดดดด

9. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    เข้ามาหาความรู้ ^_^

10. ถ้าช่างไฟวายสายครบ เสียบคอนเซาได้ เวลารถป่วยเราก็เช็คด้วยคอนเซาในเบื้องต้นได้ก่อน มันจะบอกเราทุกค่าเลย และสามารถเช็คการทำงานแต่ละสูบได้ด้วย แหล่ม

11. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    มีบริการ wiring Delivery , Plug and play ครับ
    ว่างเครื่องรุ่นไหนใน บอดีอะไร บอกได้
    ^_^ ลูกค้าเลือกแบบได้ ส่งใส่กล่องไปเสียบที่รถเอง

12. เพลาก็เหมือนกันไปเจอตัดต่อนะไม่เห็นรอดสักราย จะทำเครื่องเพิ่มก็ไม่ได้ เสี่ยงตายสถานเดียว หาตรงรุ่นดีที่สุด
    รองลงมาคือกัดเฟือง แต่กัดเฟืองถ้ากัดไม่ดี กระแทกเล่นไม่กี่ทีรูด

13. หม้อน้ำช่องหนาดีนะแต่ถ้าพัดลมระบายไม่พอ แม่งกลายเป็นหม้อต้มชัดๆ ไหนจะมีแผงแอร์บังไว้อีก ถ้าหนาแล้วพัดลมกระจอกใส่บางดีกว่าครับ หลายๆคนวางแรกไม่เปงไรพอหม้อเริ่มมีหนิมเกาะ
    จอดนานๆไมความร้อนขยับ
    สรุปหม้อน้ำหน้าต้องคู่กับพัดลมแรงๆ

14. ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำก็ควรจะเปลี่ยนก่อนยกลง อย่าขี้เหนียว ไม่งั้นโดนค่าแรงอีกรอบถ้าลงรถแล้ว

15. เวลาคุยกับช่างหวานๆเขาได้แถมเปลี่ยนท่อยางทั้งน้ำ ทั้งน้ำมันฟรี

16. คุยให้เสนาะหู แถมติ๊กเจโบฟรีอีก

17. ทำตัวให้น่ารักกับช่างถ้าเกียร์ออโต้ เขาอาจแถมออยเกียแยกฟรีอีก

18. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    ราคา50,000-70,000 แล้วแต่อู่แล้วช่างและอุปกรณ์เสริมต่างๆครับ ส่วนตัวผมวางเกียร์ธรรมดามาจบๆที่55,000แล้วมาเปลี่ยนคลัชทองแดงอีกรวมๆ62,000ครับ

19. รถผมเกิดมาเครื่องคาบู วางหัวฉีดยังต่อปลั๊กคอนเซาท์เลยครับ

20. เลือกเครื่องใจเย็นๆค่อยๆดู
    เยอะแยะ หาข้างในขาวๆใสๆ
    แต่ระวังเจอแยงทินเนอมาหละ
    เปิดฝาล้างก็มีนะ อย่าหลังแต่รูปภายนอก มันล้างได้ น้ำยาย้อมแมวมีขาย

21. Panya Putsawet

Panya Putsawet Guest

0
    0
    0
    ของผม sr 20 de auto ค่าว่าง + เครื่อง +หม้อน้ำใหม่ช่องเดียว 45000 ครับ บวกค่าเดินท่อไอเสียเหล็ก อีก 2800 ( ช่วงล่างผม เตรียมอยู่ในรถก่อนวางแล้ว โช้ค เบรคหน้า / ดิสเบรค หลังครับ ใช้ขับทำงานทุกวันมีความสุขครับ

22. คุยกับช่างให้สำราญ อาจได้คานดิสหลัง3500พร้อมใส่

23. ชุดยางแท่นตรงรุ่นSR B14
    แต่ไม่ได้ขายนะ สะสม

24. ของต้องมี

25. แถมเยอะจัง แถมครัชดีๆให้หน่อยซิพี่

26. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    หาที่นอนรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้