มีใครเคยเอารูปรถ LPG ชนขาดครึ่งคันมาลงให้ดูกันยัง...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 18 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ถ้ามีแล้วแจ้งด้วยจะได้ลบ :D

ว่าแต่ Honda ในเมืองไทยนิยมแปลงเป็นคูเป้ 2 ประตูกันจังนะ :p

2. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  3. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    แหล่มเลย 555+ ใช้ถังเหมือนกัน

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ชนแรงเกิ๊นนนน.. น่ากลัวมากมาย ขับกันช้าๆและก็ขับอย่างระมัดระวังน่าจะดีกว่านะครับ

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สุดยอดเลยคับ
    ถังไม่เป็นไรเลย 555+

6. ใช่ที่เจอรถย้อนศรป่าวค๊าบ

7. BlueWish

BlueWish New Member Member

47
    7
    0
    รู้สึกคนขับจะปลอดภัย แค่ช้ำๆ เหลือเชื่อจริงๆ

เจริญพรรรรรรรรร

8. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ที่เค้าบอกมาคือเป็นความจริง เวลาเกิดอะไรขึ้น LPG มันจะไม่ลอยเหมือย NGV แต่ "มันจะกองอยู่ที่พื้น" 555

และอีกอย่าง10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น ว่า "ถังแก๊ส LPG ปลอดภัยจริงๆ" ถ้าติดตั้งอย่างถูกต้องโดยผู้ชำนาญ

TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รุ้สึกว่าโดนกระบะย้อนศรมาครับคันนี้

เสียดายรถแทนเลย

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ผมว่าน่าจะใช่นะ ที่เคยลงเอาไว้

ถังของชื่นศิริ นินา :):):):)

11. PaPaMidnight

PaPaMidnight New Member Moderator VIP

1,060
    11
    0
    เย่ๆ.....ดีใจที่ใช้ LPG

12. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เห็นแล้วเสียว ทำไมรถมันขาดครึ่งได้ขนาดนั้น อ่ะ ถ้าไม่จอดขวางลำแล้วโดนชนเต็ม ๆ

13. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ถนน ฝั่งละสองเลน

ซีวิคจะแซงขวา. ..เจอกระบะขับย้อนมา เลยหักหลบ ชนกลางลำ. . ไปกองอีกฝั่ง. .

คนขับไม่เป็นอะไรมาก ยังเดินไปไหนมาไหนได้. .

14. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    มีลงแล้วครับ แต่ว่าไม่ชัดขนาดนี้

15. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คนเรานะครับ ผมว่า

ถ้าไม่ถึงคิวตาย ยังไงก็ไม่ตาย

แต่ถ้าถึงเวลาตายเมื่อไหร่ อะไรก็ฉุดไม่อยู่เหมือนกัน

16. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ทน จิงๆคับถัง LPG เห็นภาพนี้ ทำให้หลายๆ คนมั่นใจ กันเข้าไปอีก แน่ๆเลย

แต่ถ้าถังขนาดนี้ สงสัยผมต้องวางไว้ เบาะหลังแน่ๆเลย อิอิ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขาดครึ่งแบบนี้ เสียวจริงๆคับ น่ากลัว

18. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เอาภาพนี้

ไปโปรโมทถัง LPG ได้เลย

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เสียว แทนเลย

20. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    ติดตั้ง L.P.G. อย่างถูกวิธี ปลอยภัยดีครับ
    ในภาพ ขาด 2 ท่อน ท่อส่งก๊าซไปห้องเครื่องคงขาดสะบั้น
    แล้ววาล์วคงตัดการทำงานทันทีแน่ๆครับ

21. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    โห.....ขาดครึ่งเลย

หยองหว่ะ...!!!

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เห็นแล้วเหวอเลยครับ

ว่าแต่โครงสร้าง honda เนี่ย มันเป็นแบบนี้จริง ๆ เหรอ กับการที่ชนแล้วแยกออกจากกันเลย?

23. อยากเห็นกระบะเจ้ากรรมจริง

24. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    รถมันทำหน้าที่ป้กป้องชีวิตผู้ขับขี่อย่างเต็มที่แล้ว ถึงสภาพมันจะออกมาดูน่ากลัว สยดสยอง :embarassed: แต่ถ้าผมเป็นเจ้าของรถซึ่งสามารถรอดชิวิตออกมาจากเหตุการ์ณขนาดนี้ได้โดยครบ 32 ผมว่า รถราคา 8 แสนกว่าๆ คุ้มนะครับ :sad:

25. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    โห โหดจังอ่ะปอคับเสียดายรถจัง

26. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    มีคนเอารูปรถกระบะมาลงให้ดู

สภาพเหมือนกันกับกระบะที่เคยสอยรถผมขาดครึ่งเด๊ะเลย
    มีภาพลักษณะการชนให้ดูด้วย

เหมือนกันกับรถผมที่ถูกชนเกือบจะทุกอย่างเลย ทั้งยี่ห้อรถ Honda
    คู่กรณีเป็นกระบะ ตำแหน่งการชนที่ประตูข้างซ้ายหลัง แต่คันนี้โดนสอยเสากลางไปด้วย

พอดีผมเคยคิดว่าผมโชคดีที่โดนชนเลยเสากลางไปหน่อยมันเลยขาดครึ่งไป
    แต่ซีวิคคันนี้โดนตรงเสากลาง แต่ก็ขาดครึ่งได้เหมือนกันแฮะ...

27. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเห็นรูป honda ตัวนี้ขาดครึ่งมา 2 - 3 คัน

ทำไมมันขาดที่ตำแหน่งใกล้ๆกันเลย

น่าคิด

28. pondz

pondz Member Member

108
    12
    18
    ถึงจะขับกันดีอยู่แล้ว แต่ก็ยังมีพวกที่ไม่ระวังอยู่

ยังไงๆก็มีสติในการขับรถกันให้มากๆนะคับ

29. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ถัง รุ่น เดียว กัน เลย

ปลอดภัย ชัวร์

แต่ กระบะ มักง่าย ต้องโดน กระทืบ นะ เนี้ย

โหว ชนโหสจังเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้