ควันขาวเกิดจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย the_secretest, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มีได้กี่สาเหตุครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถามกว้างจังครับ ผมตอบยังงี้แล้วกัน
    1. ถ้าขาวตอนสตาร์ทเครื่องเย็นๆ เช่นตอนเช้าๆ นั้นคิอ ไอน้ำครับ แสดงว่าเครื่องสมบูรณ์
    2. ถ้าขาวขณะเครื่องร้อน คือเครื่องหลวมครับ อาจจะมาจากยางตีนวาล์ว
    หรือแหวนลูกสูบ หรือกระบอกสูบ วิธีเช็คลองชักก้านวัดน้ำมันเครื่องออกมา แล้วเร่งเครื่องดู
    ถ้าหาก มีควันขาวออกมาจากช่องที่วัดน้ำมันเครื่องก็งานเข้าครับ:D:D

3. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ตอบครบเลยครับ

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถูกต้องแล้วคราบ:D

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
  6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    พี่ก็อฟ เก่งว่ะ

7. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    สร้อยเริ่มไปแล้ว

8. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ถ้าจอดไว้หลายๆวัน เกิดจากสาเหตุเดียวกันไหม

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ศัพท์ใหม่เหรอวะ คนแก่งง:confused::confused:
    ปล.หมายถึงแหวนเปล่าอะ

10. G Type R

3,607
    99
    0
    มันขาวตอนไหนอะ ตอนเพิ่งสตาร์ทรึเปล่า ถ้าตอนอื่นหาอู่เช็คก็ดีนะ
    ปล. ทุกท่านครับ ผมตอบเท่าที่รู้นะครับ หากตรงไหนผิดช่วยแย้งได้เลยนะครับ
    เรื่องของเรื่องโดนชมเลยเขิลครับ:eek::eek:จริงๆนะครับ

11. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ถ้าสตาร์ทเช้าไม่น่ามีปัญหา เพราะช่วงนี้ฝนตก ความชื้นสูง ผมเคยเป็น
    แต่ถ้าเหยียบๆไปเรื่อย ไหลตลอด แสดงว่าแหวนเริ่มไปแล้ว และถ้าน้ำมันเครื่องหาย
    ผิดปกติก็ใช่เลยครับ อันนี้ตามประสบการณ์ที่ผมเคยเป็นนะ

12. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ต้องเหยีบยแรงและนานแค่ไหนครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้