แนะนำร้านติดก๊าซครับ Friend Honda ผมพึ่งไปติดมา คิวเดือนนี้มีอยู่ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tae_civic, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tae_civic

tae_civic New Member Member

43
    2
    0
    Friend HONDA
    843 ถ.หทัยราษฏร์ แขวงบางชัน เขตคลองสามวา มีนบุรี กรุงเทพฯ 10510

รับซ่อม : เครื่องยนต์ HONDA และรถญี่ปุ่นทั่วไป เบรค คลัช ช่วงล่าง
    เกียร์ออโต้ ระบบแอร์ ระบบไฟ สัญญาณกันขโมย
    รับวางเครื่องยนต์ วีเทค ทุกรุ่น และรถยนต์ญี่ปุ่นทั่วไป

ติดตั้งแก๊ส LPG ในรถยนต์

ระบบดูด Mixer
    หัวฉีด Artronic AC

ที่สำคัญคิวยังไม่ยาวครับ เดือนนี้ยังได้อยู่ครับ

สนใจติดต่อ :
    คุณสุเชาว์ แจ้งใจดี
    Friend HONDA
    Email : [email protected]
    Mobile : 081-776-3754 ; 089-535-1254
    Tel : 02-906-5144
    Fax : 02-906-5155

ดูบรรยากาศร้านครับ

2. tae_civic

43
    2
    0
    บรรยากาศร้าน โล่งโปร่งสบายครับ

3. tae_civic

43
    2
    0
    ดูรถ Honda Accord ที่ติดเสร็จแล้วบ้างนะครับ หัวฉีด AC

4. tae_civic

43
    2
    0
    ลืมให้นามบัตร

5. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ทำไมตอนหลังกลายเป็นเครื่อง K20 วะเต้ 5555

6. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    รอชมหลังติดเสร็จนะ มีห่อถังให้ด้วยง่ะ อิอิ น่ารัก

7. tae_civic

43
    2
    0

พอดีรถตัวเองยังไม่เสร็จอะ ก็เอาของคนอื่นมาให้ดูก่อน 555

8. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ติดมาแล้วช่วยรายงานด้วยว่าทำดีมั้ยคับ

9. tae_civic

43
    2
    0
    พอดี พึ่งกลับมาจาก หัว หินครับ เดี๋ยว พรุ้งนี้ จะลงรูปให้ดูนะครับ

10. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    I'm waiting..............:D:D:D

11. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    คนอื่นๆติดแล้ว เอามาให้ชมหน่อยนะงับ :cool:

12. tae_civic

43
    2
    0
    มาละ จากการทดลองขับแล้วนะครับ ระบบ AC

สตาร์ทรถ สัญญาณไฟ จะกระพริบ รอจนอุณหภูมิ 40 องศา จึงจะตัดเป็น gas ครับ

ใช้เวลาไม่นานครับ ประมาณ สตาร์ทรถ สักพัก แล้วขับประมาณ 10 เมตร มันก็ตัดเป็น Gas ละ เวลาตัดมันมีเสีย แป๊ก

ส่วนเรื่องอัตราเร่ง เหมือนน้ำมันมาก แต่ความคิดส่วนตัว คิดว่ามันวื่งกว่าน้ำมันนะครับ รึเป็นเพราะราคา gas มันถูกรึเปล่าไม่รุ

ผลงานก็ดูรูปครับ หรือมาดูเองก็ได้ครับ เดี๋ยวบอกความลับ 555

นี่คือตัววัดปริมาณแก๊ซ

ส่วนนี่การเก็บถัง

และนี่หม้อต้มซ่อนอยู่

และหัวฉีด โชร์ ซะเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2008
  13. .:: ป๋องแป๋ง ::.

591
    73
    0
    ความลับอาไรหว่า..................อืมแต่ร้านเค้าก็ติดประณีต ดีนะ

14. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    อืม งานเนียนดีครับ ดูเรียบร้อยดีจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้