รถออกตัวอืด ตื้อๆ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย InfinitY~*, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. InfinitY~*

InfinitY~* New Member Member

2
    0
    0
    CK5 1800 A/T ผมมีอาการออกตัวอืดๆ ตื้อๆ รอรอบอ่ะครับ แล้วมีอาการรอบตกช่วง2000รอบประจำ

ถ้าเร่งเกิน 2000 รอบไปแล้วถึงวิ่งเป็นปกติครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร และก็เป็นเฉพาะบางวันครับ วันไหนไม่เป็นนี่วิ่งฉิวเลย

รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับว่าสาเหตุเป็นที่อะไรได้บ้างครับ

2. cartalog

cartalog New Member Member

16
    0
    0
    ครัชหมดหรือเปล่า ไม่แน่ใจเหมือนกัน
    เพราะผมก็เคย เจออาการแบบนี้เหมือนกันครับ

3. InfinitY~*

InfinitY~* New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุนคับ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าเป็นที่คลัชป่าวอ่ะคับ เพราะรอบยังขึ้นตามความเร็วรถอ่ะคับเพียงแต่ก่อนถึง ที่ 2000 รอบมันตื้อๆและขึ้นช้ามากอ่ะคับ ไม่รู้เปนเพราะอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้