ใครเคยสายน้ำมันพาวเวอร์รั่วมั่ง !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย we_zaa, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พอดีสายน้ำมันพาวเวอร์รั่วครับ A31 สุดรัก ไปให้ร้านเช็คต้องใช้ของเชียงกง (ซะงั้น) เอาไงดีครับ ควรเปลี่ยน ไปใช้เชียงกง หรือของเทียมดี แล้วมีวิธีแก้ แบบประหยัดไหมครับเพราะดู ราคาในเว็บก็ เป็นพันเอาเหมือนกัน (แค่สายยางเนี่ย ไมมันแพงจังหว่า)

ปล. ถามแบบโง่ๆนะครับ เพิ่งเคยเป็น -*- ตอนเลี้ยวเสียงยั้งกับเป็ดร้อง เซ็งมักๆ

2. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ถ้ารั่วตรงหัวก็ไปให้ร้านมันย้ำหัวใหม่ได้ครับ ประหยัดตัง

แต่ถ้ารั่วกลางสาย ก็คงต้องเปลี่ยนหละครับ

3. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เคยรั่วครับ สายมันปริขาดน้ำมันพาวเวอร์รั่วลงที่ Header พอดีเลย ไฟไหม้ห้องเครื่อง ดับแทบไม่ทัน

4. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ย้ำเอาได้ ครับผม

5. we_zaa

1,358
    33
    0
    ย้ำเอานี่ไปย้ำที่ไหนครับ พวกร้านอะไร ไฮดรอลิคหรือครับ แล้ว ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ร้านไฮดรอลิคย้ำได้ได้ แต่ราคาไม่ทราบ ยังงัยลองเช็คดูจุดรั่วแน่ๆก่อนจะได้ไม่เสียเวลา

7. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ผมย้ำหัวเปลี่ยนสายใหม่รวมค่าแรง 500 บาทครับ

8. we_zaa

1,358
    33
    0
    เดี๋ยวลองไปเช็คราคาที่ร้านไฮดรอลิคดูก่อนนะครับ แล้วจะมารายงานผล

9. we_zaa

1,358
    33
    0
    หาไม่ได้เลย.... ใครพอจะรู้ร้านที่ย้ำได้มั่งครับ อยู่ แถมๆ อ้อมน้อย อ้อมใหญ่ พวกดนี้ย

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ร้านไฮโดรลิครับ

เพิ่งไปทำมา ประมาณ 6-8 ร้อย สายพร้อมย้ำเลย

แถวนุ้นไม่รุ้

ผมอยุ่แถวบางกะปิ ลาดกระบัง มีหลายที่อยุ่

11. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ย้ำใหม้ดีกว่าครับเลือกเกรดสายได้เลย เอาสายเก่าไปด้วยนะครับ ความยาวจะได้ไม่เพี้ยนส่วนร้านผมเคยร้านที่เขียนว่ารับอัดสายไฮดรอลิกดูครับแถวที่คุณอยู่น่าจะมีอยู่หลายร้านนะ

12. we_zaa

1,358
    33
    0
    หาต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้