คูเป้ มีใครติดฟีลม์ ชารอบคัน หรือ เขียวรอบคันบ้างมั้ยครับ รบกวนขอดูรูปหน่อยครับ !!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย coupe_man, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    พอดีว่าเห็นคูเป้จะนิยมติด หน้าใสๆ และก็หลังดำ กันทั้งนั้นเลยครับ (รวมถึงผมด้วย หุหุ)

แต่ตอนนี้เริ่มเบื่อแล้วครับ ว่าจะติดฟีลม์สี ชา รอบคันเลยน่ะครับ ไม่รู้จะสวยรึปล่าวครับ ยังไม่เคยเห็นน่ะครับ ไม่ทราบท่านใดติดอยู่ ชา หรือ เขียว รอบคัน รบกวนขอดูรูปหน่อยนะครับ :)

2. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ติดใสรอบคันอยู่ครับกำลังอยากจะติดหลังดำ กะว่าจะตั้งกระทู้ขอชมพอดี :p

3. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    มันขึ้นก่ะสีรถด้วยป่ะครับว่าจะงามหรือไม่งาม โป่งหน้าพี่ดึงกี่นิ้วอ่ะ โหดโคตร ไม่งั้นก็มา meeting
    ครับ เห็นตัวเป็นๆเลย

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยคิดจะติดเหมือนกัน แต่กลัวร้อนครับ

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าจะติดใส่ ต้องมั่นใจว่า ภายในมีของ......พอสมควร ม่ะงั้น อายเค้า อิอิ

6. coupe_man

41
    2
    0
    เป็นงั้นไปครับ แวไม่ทราบติดสีอะไรอยู่เหรอครับ

แฮะๆแบบว่า รถเดิมๆเลยครับ อาศัยมุมกล้องกะแสงช่วยครับ เรื่องโป่งเคยคิดเหมือนกันครับ แต่ไม่กล้าพอจ้า:D

ส่วนสีตอนนี้แดงอยู่เลยครับ เดือนหน้าว่าจะทำสีขาวน่ะครับ เลยเห็นสีชาๆดูสวยดีว่าจะติด แต่ไม่รู้จะติกกี่บานดีครับ

ตอนนี้ผมหน้าใสๆเลย ร้อนเหมือนกันครับ แต่คนนั่งหลังสบายจริงๆเลย

มีของครับผม แต่ของเดิมนะ อิอิ .... ขนาดของเดิมตอนนี้ยังหน้าใสเลยครับ เคยเป็นสีเขียว นั่งมองไปมองมาลอกเล่นเองซะงั้น สุดท้ายต้องมานั่งขูดกาวออกเป็นชั่วโมงเลยครับ

หรือว่าจะปล่อยหลังดำเหมือนเดิม แล้วติดชา3บานหน้า ส่วนสีตอนนี้แดงอยู่ไม่รู้จะเข้ารึปล่าว แต่เดือนหน้าก็จะเปลี่ยนสีขาวแล้วครับมันจะเข้ามั้ยครับผม

อีกอย่างสีดำมันมีแบบดำปรอทรึปล่าวครับ ผมเห็นบางคันฟีลม์ดำแต่ดูเงาๆดีจัง ของผมมันด้านๆยังไงไม่รู้ครับ:)

7. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    to_K. Coupe_Man
    รถสีแดงเหมือนกันครับ ^^ ดีใจจัง แต่เห็นว่าจะไปเปลี่ยนเป็นสีขาวแล้ว :(
    ของผมติดใส 20%ของ V-kool ครับ กลางวันพอทนไหว อยากเปลี่ยนเป็นเขียวดำ แต่ยังไม่มีงบ(กะติดแก๊สก่อน)
    เคยเห็นรถสีขาวติด เขียวดำ สวยมากเลยนะครับยังไงเปลี่ยนสีแล้วค่อยลองดูอีกทีดีกว่านะครับ

8. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ไม่ทราบว่าติดตัว vk70 ป่ะครับ ให้ความรู้สึกเป็นไงบ้างครับเห็นใสดีอยากไป
    เปลี่ยนอยู่ครับ(ที่บ้านมีคันนึงติดตัวvk40ผมว่าเยี่ยมเลย)เพราะเวลาเข้าไปจอดใน
    ตึกมองไม่เห็นเส้นแบ่งช่องเลย(ฟิล์มเดิมมืดมากกก):cry:

9. coupe_man

41
    2
    0
    ขอบคุณครับ แบบว่าจริงๆคูเป้สีแดงไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลยครับ ก็เท่ห์ไปอีกแบบครับ แต่ว่าผมยกเลิกประกันชั้น1ไป แล้วก็เคลมเอาไว้จะหมดไม่กี่เดือนนี้แล้ว ก็เลยไม่อยากเสียโอกาสครับ ก็เลยเปลี่ยนสีซะเลยครับ (แต่ผมปี98ครับ คิดว่าคูเป้สีขาวไม่เลฟน่าจะไม่ค่อยมี ก็แปลกไปอีกแบบ อิอิ)

ส่วนแก๊สผมก็ติดแล้วครับ ติดไปปีกว่าแล้ว ขอบอกคุ้มจริงๆ ครับ:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้