ซวยซ้ำซวยซ้อน?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Daniella, 17 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ที่หายหน้าไปเพราะตอนปลายๆ เดือนเกิดเรื่องมากมาย...

เริ่มจากพี่สาวพี่พัด (ก็พี่หนูด้วยนั่นแหละ แต่ไม่ใช่พี่แท้ๆ) อาการมะเร็งต่อมน้ำเหลืองกำเริบหนัก ต้องเข้ารพ. .............. รักษาไม่ได้ ต้องทำใจกันแล้ว :cry:...

พอพี่สาวพี่พัดอาการเริ่มดีขึ้น
    จอดรถไว้ฝั่งตรงข้ามหอ รถก็โดนกระเบื้องหล่นใส่กระจกหลังแตกทั้งบาน ด้านข้างบุบไปอีกหน่อยนึง (กระเบื้องโครตหนา) ต้องเอารถไปทำกระจกใหม่ เอารถไปทำสี

ไม่ต้องพุดเรื่องคู่กรณีเลย...กว่าจะตามได้ก็เกือบๆ อาทิตย์.......แถมช่วยจ่ายแค่ 2 พัน (โถ! ชีวิต!!!) ก้ได้แต่คิดปลอบใจตัวเองว่า ถ้ามันโดนเองสักวันมันคงจะเข้าใจความรู้สึกของเราน่ะนะ....

ช่วงนี้ใช้เงินเยอะแล้ว ก็ไม่อยากจะทำอะไร

แต่จู่ๆ ร้านแก๊สที่เพิ่งไปคุยไว้เมื่อสามวันก่อนก็โทรเข้ามาว่า มีตัวถังกับมัลติวาล์วแล้ว ให้รีบมาติด........เสียอีก16,500 (มันเร็วเกินไป ไม่คิดว่าจะเร็วขนาดนี้)แต่ก็ยังดีฟะ... ถัง Tomasetto มัลติวาล์ว hana งานก็เนียนดี...

พอติดเสร็จ เอาออกวิ่งวันแรก...
    ไปได้แค่สี่แยกบางนา ก็ปรากฏว่า ยางโดนตะปูยาวเกือบๆ 2 นิ้วเจิมเข้าให้

ดีว่าเอะใจทันว่า แก้มยางมันเตี้ยๆ พิกล พอวัดลมยาง จาก 31 เหลือ 21 ..... นี่ถ้าไปไกลๆ สงสัยไปจอดตายที่ไหนแล้วก็ไม่รู้... (ลมหมดเร็วเพราะตะปูเจิมตรงร่องยางพอดิบพอดี...)

(อันนี้ความซวยส่วนตัว...)

คนที่ดูๆ ไว้ก็ดันโกหกเรา บอกว่าเลิกกับแฟนแล้ว แต่ใน Hi5 แฟนเค้ามาเม้นต์เต็มไปหมดเลย ..... เลิกกันแบบไหนฟะ บอกว่าจะไปหาถึงห้องเนี่ย???? พอโทรไปถามก็บอกว่า บอกเราแล้ว.............อะ อ้าว..... อ้ายเวน.....

ก็เลยเพิ่งโผล่หน้าโผล่ตา (และตัวอักษร) มาให้เห็นนี่แหละค่ะ

ปล. ส่วนเจ๊กบ ตอนนี้ที่บ้านเป็นหวัดกันทั้งบ้าน น้องพี่เค้าเข้ารพ. ด้วย เพราะเป็นหวัด แต่เป็นโรคไตด้วย เลยอาการแย่ ต้องแอดมิท.... เฮ้อออออออออ

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มาสะเดาะห์เคราห์ก่อนดีกว่าไหน
    รู้สึกช่วงนี้ดวงไม่ดีเอามากๆเลย
    ช่วงนี้ไม่รู้เป็นไง..........ขนาดกะว่าจะแกล้งเพื่อน
    ใบ้หวยมันมั่วๆ 75 เสือก ออกตรงๆซะงั้น
    งวดก่อนใบ้ทะเบียนรถ มันก้อถูก งวดนี้บอกมั่ว มันยังถูกอีก อะไรกันนักหนาหว่าเนี่ย

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เรื่องพี่สาว-แม่ผมก็เคยเป็นโรคมะเร็งนะครับ..ขอเป็นกำลังใจให้นะ...แต่ผมเคยมีพี่คนนึงซึ่งสนิทมาก..แกฉีดเคโมไปสิบกว่าครั้งแทบตายแต่ไม่ตายครับ...ดีขึ้นได้ด้วยการไปนั่งสมาธิปวารณากรรมที่วัดแถวสระบุรี(เด๋วหาชื่อวัดมาให้พอดีจำไม่ได้)...ส่วนเรื่องแฟนผมก้อไม่ใช่แฟนคงทำแทนไม่ได้..อิอิอิ....อย่าไปซีเรียสครับ..ฝนตกเปียกแป๊บเดียวเดี๋ยวฝนหยุดเราก็แห้ง...มองแสงแดดที่หลากสีลอดส่องผ่านก้อนเมฆพร้อมสายรุ้งสิครับ(อย่าไปมองฝนดำๆมัน)..มันสวยงามกว่าฟ้าตอนฝนจะตกเยอะเลยนะ..เรื่องรถยังซ่อมได้เรื่องใจก้อคงไม่ยากใช่มั้ยครับ...สู้โว้ย

4. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ปรบมือให้คุณโจด้วยครับ

5. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    พี่โจ มาดีอีก แร๊ว

6. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ขอบพระคุณค่ะที่ให้กำลังใจ

ตอนนี้สภาพจิตใจดีขึ้นแล้วค่ะ

แต่พี่พัดยังน่าเป็นห่วง...ซึมกระทือเหมือนเดิม

เฮ้อออออออออออออออออออ.........

7. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    อย่าท้อนะครับ...ให้พี่แกสู้และก็ดึงไปหาจุดน่าสนใจจุดอื่นแทนครับ...ยิ่งวิตกกับมันจะยิ่งแย่ลงนะครับ...ผมยังติดต่อพี่คนนั้นไม่ได้...ถ้าได้ชื่อวัดเมื่อไหร่จะโพสท์บอก..แล้วอย่าลืมรีบไปนะครับ

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ช่วยให้กำลังใจด้วยแล้วกาน

9. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ขอให้อะไร ๆ มันดีขึ้นนะคับ..........ประทับใจของพี่โจสุด ๆ ...........เข้ามาในนี้แรงไม่มีวันหมดจิง ๆ

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ เรื่องแบบนี้ต้องใช้เวลาและคนรอบข้างดูแลกันให้ดีๆ พยายามอย่าให้อยู่ว่างๆ เพราะถ้าว่างแล้วจะมานั่งคิดอีก

11. silver dragon

580
    2
    0
    คือแม่ผมที่บอกว่าเคยเป็นน่ะ...มารู้ก้อระยะ3แล้ว...ทุกคนก้อต้องโกหกแกว่าฝุ่นจับปอด(ทั้งๆที่แม่ผมไม่สูบบุหรี่..แต่เป็นมะเร็งปอดทั้ง2ข้าง)ก้ออยู่ได้ประมาณครึ่งปี...ตอนนี้หายแล้ว....ไปสบายอยู่บนสววรค์นานแล้ว.......ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี...แต่โรคนี้รักษาทางวิทยาศาสตร์ได้ผลแค่ผู้ป่วยระยะแรกซะส่วนใหญ่...ถ้าจิตใจผู้ป่วยไม่เข้มแข็งพอก็โอกาสน้อยเพราะฉะนั้นต้องให้กำลังใจและรักษาทางจิตและใจให้มากๆนะครับ.....

12. Daniella

968
    67
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆ ค่ะ :eek:

ตอนนี้พี่พัดเครียด เรื่องงาน เลยลืมเรื่องอื่นๆ ไปชั่วคราวค่ะ ^^"

ส่วนเรื่องพี่สาว ตอนนี้กลับมาพักผ่อนที่บ้านแล้วค่ะ หลังจากที่ต้องทำคีโมสมอง! (ไม่อยากทำก็ต้องทำ ดีว่าพี่สาวกำลังใจดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ส่วนตัวหนูเอง เป็นไข้หวัดมาสามวันแล้ว
    สองวันแรกไข้ขึ้นสูงจนเกือบไม่รู้สึกตัว อาศัยพักผ่อนเยอะๆ แล้วก็ดีขึ้นเองค่ะ =_="

ส่วนเรื่องอื่นๆ ปกติสุขดีค่ะ ;)

13. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่เอาใจช่วยครับ สู้ สู้

14. Tempo1

Tempo1 New Member Member

18
    0
    0
    โรคนี้สภาพจิตใจสำคัญมากนะครับ คุณพ่อผมเป็นที่กล่องเสียง ระยะไหนไม่รู้ รู้แต่ว่าข้างคอบวมขึ้นมาใหญ่มาก ต้องตัดกล่องเสียงและเนื้อบริเวณนั้นทิ้งพร้อมฉายแสง เห็นคุณพ่อแล้วสงสาร นี่ก็ประมาณ 7 ปีแล้วที่ผ่าตัดมา ตอนนี้อายุ 74 ปี ไปไหนมาไหนโดยการขี่จักรยานวันละประมาณ 15-20 กม. ขอเป็นกำลังใจให้ละกันและก็ขอให้สู้ต่อไป

15. กบ

กบ New Member Member

54
    7
    0
    [/SIZE]

หายไปซะนาน ขอบคุณน้องแนนนะที่เป็นห่วง คอยโทรถามข่าวอยู่เรื่อยๆ ตอนนี้น้องสาวออกจาก รพ.แล้วค่ะ สรุปแล้วเป็นปอดบวม นอน รพ. ไป 1 สัปดาห์เต็มๆ แถมเลือดอีก 4 ถุง ส่วนตัวพี่เอง อาการดีขึ้นมากแล้วค่ะ เกือบหายเป็นปกติ
    ขอบคุณที่คอยถามไถ่ค่ะ:)

16. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อบอุ่นดีจัง บอร์ดเรา

17. Daniella

968
    67
    0

ก้ปกติพี่โทรมาบ่อยๆ คราวนี้หนูเลยโทรมั่ง................แต่เอามือถือชาวบ้านโทรนะคะ กร๊ากกกก 555+ :D

ตอนนี้พี่พัดเอารถไปติดแก๊สแล้วค่ะพี่กบ เดี๋ยววันไหนว่างๆ จะบีบคอให้พี่พัดพาไปหาพี่กบนะคะ......................................จะได้ให้กัดกันตัวเป็นๆ เลย 555+ (เห็นพี่พัดกัดกะพี่กบทางโทรศัพท์แล้วมันไม่เร้าใจค่ะ 55+)

ปล. คุณน้า (ในลายเซ็นต์หนู) เค้าแซวหนูกะพี่ด้วยอ่ะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้