รถอะไรถอดเบาะหลังออก-โรล์บาร์สวยที่สุด

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย หนุม 11, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุม 11

หนุม 11 Guest

0
    0
    0
    เนื่องจากกระแสน้ำมันแพงแสนแพง เลยคิดขึ้นมาได้ว่าถ้าเดินทางคนเดียว จะถอดเบาะและอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นออก คงจะช่วยประหยัดได้บ้าง เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆมีความคิดเหมือนกันมั้ย?และรถอะไรที่ถอดเบาะ-ดามโรล์บาร์สวยที่สุด

2. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ถอดออกไป ผมว่าไม่ได้ช่วยอะไรมากหรอกครับ เราหันมาขับรถเท่าที่จำเป็นดีกว่าครับ

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ถอดเบาะออกนี่ (แทบ)ไม่ช่วยเรื่องประหยัดน้ำมันเลยคับ
    แค่เปลี่ยนเกียร์ให้สัมพันธ์กับความเร็วที่ใช้
    น่าจะช่วยประหยัดได้มากกว่าคับ
    :D

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    โรล์บาร์เนี่ย น้ำหนักใช่เล่นนะคร้าบ...

5. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    เผลอๆ ถอดมาใส่ โรล์บา หนักกว่าเดิมอีก

6. เบาะหลัง ทั้งสองชิ้นเต็มที่ไม่เกิน 10 โล
    แต่โรบาร์เนี่ย 15 โลขึ้น

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    นั่นดิครับ

8. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
    เรื่องประหยัดน้ำมันเนี่ยคงไม่ได้ช่วยอะไรเเน่ๆ เพราะถอดเบาะหลังเเล้วทำโรบาร์ใส่เข้าไปน้ำหนักเพิ่มมากกว่าเดิมอีก อย่างน้อยครึ่งคันต้องมี 13-17 กิโล ส่วนเต็มคัน อยู่ราวๆ 21-27 กิโล เเล้วเเต่รถว่าเปนรถอะไร ยิ่งใหญ่ยิ่งหนัก
    ส่วนรถที่ทำโรบาร์เเล้วตัวรถภายในเอื้ออำนวยต่อการทำ ความชอบส่วนตัวก็จะมี
    EF
    Evo 1-9
    b14 sunny
    ep82 stalet

9. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อยากใส่ก้อใส่เลยครับ . .

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    น้ำหนักเท้าครับ

เปลืองไม่เปลืองวัดกันที่ตรงนี้เลย

11. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    ประหยัดคงไม่เห็นผลหรอกครับ

ส่วนรถถอดเบาะ แล้วใส่โรสวยๆ ส่วนตัวว่า EG3ประตูครับ อิอิ

12. MAKiNEN

MAKiNEN New Member Member

19
    1
    0
    เอาแบบนี้เลยไหมคับ..............อิอิอิ

13. ^
    ^
    ^

เอาแบบด้านบนเลยครับ

ทีเดียวจบ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  14. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    200SX And 3Door คับ เพราะเห็นชัดดี

15. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ผมว่าน้ำมันแพงควรถอดโรบาร์จะได้นั่งหลายๆคนแล้วหารค่าน้ำมันกัน

น่าจะดีกว่านะครับ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถ้าเทียบกันเบาะเบากว่าโรลบาร์หลายเท่าตัวครับ ถ้าคิดจะประหยัดน้ำมันผมว่าถอดเบาะออกไม่ช่วยเลยครับ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  17. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    รถไรก้อได้คับที่เปน 2 - 3 ปะตู สวยหมด แต่พื้นรถต้องเนียนๆนะ

รถ 4 ปะตูผมวามันไม่สวยอะ

18. G-SPEC

G-SPEC New Member Member

24
    0
    0
    ก็รถมันอยากแรง น้ำมันแพงก็ช่างมัน งั้นก็ขายรถซะ จบ...

19. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0

ใช่ครับ :cool:

20. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    E30 สองประตู สวยสุด ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้