รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่ ใส่กระจกปัดหลังครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย E-Car 4G93 N/A, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. E-Car 4G93 N/A

E-Car 4G93 N/A New Member Member

10
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ ปัด หลัง มาชุดนึ ง EVO 2

แต่ งงๆ เรื่องมอเตอร์ ครับ ว่า มันหันไปทางไหน

ขายึด มอเตอร์มันเป็น ยังไง

ก็คือใส่ไม่ถูก อ่ะ แหล่ะ

หมุนดู มันทุก ด้านแล้วก็ยัง หา ทางยึด มันไม่ได้

เลยจะรบกวน ใคร ที่ใส่ปัด หลัง ช่วยถ่ายรูป ตรง มอเตอร์ให้ดูหน่อยครับ ว่ามัน ยึดยังไง

หรือถ่ายมา รวมๆ ทั้งหมดเลยก้ดี ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. E-Car 4G93 N/A

E-Car 4G93 N/A New Member Member

10
    0
    0
    ไม่มีใครตอบ เลย แฮ่ะ

ช่วงแหอะ ใส่เรียบร้อยแล้ว ครับ

ไม่รบกวนแล้ว

3. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ไม่แน่ใจรอผู้รู้มาแนะดีก่า

ของผมใช้เหล็กรูมาพ่วงยึงอะ...แต่ของผมเป็นปัดหลังของ Evo4 นะ ไม่แน่ใจว่าจะยึดเหมือนกานรึเป่า...

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    Body E-car

ปัดหลัง ไปทางคนขับ อ่าคับ

ส่วนเรื่องมอเตอร์ ไม่ทราบเหมือนกานคับ
    อัพ เอาใจช่วยคับ

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ถ้าเป็นของ ECAR1800T ที่ปัดจะหันไปทางฝั่งซ้าย ถ้าEVO1-3 ที่ปัดหันไปทางฝั่งขวา ที่คุณใส่ไม่ได้หารูไม่เจอ ก็เพราะ ECARมันไม่มีรูยึดมอเตอร์อะครับ ต้องแปลงเอาเหล็กรูมาใส่ ซึ่งมันก็ไม่เนียน ถ้าจะให้เนียน ต้องเอามาทั้งจุดยึดมอเตอร์ของตรงรุ่นเลยมาเลาะใส่เอา

6. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ตามนั้น.. up

7. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    แปลงเอาล่ะคับ เหล็กรูมายึดเป็นแบบ

แล้วจะให้เนียนอีกทีก็เอา ตำแหน่งจากเหล็กรู

ไปตัดจากเหล็กแผ่น อะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้