ตามหาแคร้งกลาง

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย saknoi, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. saknoi

saknoi New Member Member

21
    0
    0
    ไม่ทราบว่ามีใครมีแคร้งกลางของเครื่อง 1 J GE หรือใครรู้เบาะแสช่วยบอกผมหน่อยครับคือจะเอามาใส่
    เครื่อง 1 J GE แคร้งหน้าครับขอบคุณมากครับ ถ้าใครมีเบาะแสโปรดแจ้ง 085-9142428 ศักดิ์น้อยครับ หรือโพสลงในกระทู้นี้ก็ได้นะครับขอบคุณมากครับ

2. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    รอผู้รู้ครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เอางี้คับ พอมีอีกวิธีนึงคือ เอาไปแลกซื้อที่ร้านอะไหล่เก่า เอาแครงค์หน้าของเราไปแลกกะแครงค์กลางเขา แต่อาจจะต้องเพิ่มเงินนิดนึงนะ
    ป.ล. ความจริงน่าจะเอาไปแลกที่ร้านที่เราซื้อเครื่องมานะคับ

4. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ค่อนข้างหายากครับ โดยเฉพาะเวลานี้ คงต้องวิ่งหา ราคาน่าจะแพงเอาการอยู่ครับ

ลองวิ่งหาตามอู่วางเครื่องดูครับ บางที่มีเครื่องพังยกลงบ้าง หรือไม่ก็ตามเชียงกงทั่วไปครับ

เมื่อปีกว่าผมเคยซื้อราคาไม่ต่ำกว่า 4000 บาทครับ

5. saknoi

21
    0
    0
    ขอบคุณมากครับแต่ยังงัยถ้าพี่ ๆ รู้เบาะแสอื่นช่วยโพสให้หน่อยนะครับส่วนตอนนี้คงต้องเดินถามหาตามอู่วางเครื่องไปก่อนนะครับ

6. tha79

737
    0
    0
    เต๋าเคยประกาศขายไว้น่ะคับ แต่ไม่รู้ว่าขายไปหรือยัง ลองเข้าไปดูนะคับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=38424
    หรือโทร.085-133-3332

7. saknoi

21
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ของพี่เต๋าผมได้โทรคุยเรียบร้อยแล้วครับพี่เต๋าบอกขายไปนานแล้วครับและมีคำถามอีกครับสามารใช้แคร้งอื่นแทนได้ไหมครับเช่นแคร้งหลังหนะครับ
    ขอบุณครับพี่

8. tha79

737
    0
    0
    ต้องดูครับว่า ติดคานหน้ามั้ย ถ้าไม่ติดก้อใช้ได้ครับ

9. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คาว ต้องแคร็งค์กลางเท่านั้นคับ หรือว่ายุบแคร็งค์หลบคาน ไม่แนะนำนะคับ

10. tha79

737
    0
    0
    พี่เอกนี่ความรู้เยอะดีคับ เป็นที่พึ่งของน้องได้เสมอเลยคับ
    หรือลองโทร.ถามอู่ที่ผมเคยให้วางเครื่องให้มั้ยคับ เค้าแนะนำให้ได้
    บอกว่ารู้จักกับฐา ที่ใช้คราวน์น่ะครับ ส่วนราคาคุยกันเองนะคับ
    02-941-4086 ชื่อ เอ พี เบรค คลัช

11. saknoi

21
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ฐา โทรไปแล้วครับพี่ที่ร้านบ้อให้รออีกสองสามวันหนะครับราคาที่ 5000 ครับ
    ขอบคุณครับ

12. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    อืมม แคร้งค์กลาง กะแคร้งค์หลังนี่ หายากพอๆกันเลยเนอะ แต่หาตรงรุ่นยังไงก้อดีกว่าไปปาดแคร้งค์ ยุบแคร้งค์แล้วมีปัญหาภายหลังคับ

ดูรูปด้านซ้ายนะคับ สำหรับแคร้งค์กลาง รูปขวามือจะเป็นแคร้งค์หน้า

13. saknoi

21
    0
    0
    พี่เอกนี่สุดยอดจริง ๆ เลยนะครับได้ความรู้จากพี่เอกเยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับ

14. saknoi

21
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ โดยเฉพาะพี่ฐาและพี่เอกและทุกท่านอีกครั้งครับที่เข้ามาอ่านกระทู้ และช่วยผมโพสกระทู้หาเบาะแสแคร้งกล้างครับ และตอนนี้ผมได้เบาะสจากพี่ฐา ที่ร้านชื่อ เอ พี เบรค คลัช ตอนนี้ผมรับของมาเรียบร้อยแล้วครับพี่เมื่อวันพุธที่ผ่านมา เห็นทางร้านเขาบอกว่าพี่ฐาพึ่งกลับน่าเสียดายมากเลยที่ไม่ได้พบกันจะได้ขอบคุณด้วยตัวเองครับ ยังงัยก็ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านอีกครั้งนะครับ แต่ครั้งนี้คงไม่ใช่ครั้งสุดท้ายที่จะรบกวนพวกพี่อีกนะครับ ขอบคุณครับ

15. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ยินดีด้วยนะคับ ว่าแต่ได้มาราคาเท่าไหร่คับ

16. tha79

737
    0
    0
    ห้าพัน คับพี่เอก
    ต้องสั่งหล่ออลูมิเนียมน่ะคับ
    ถามที่ร้านดูแล้ว เค้าบอกว่า แคร้งกลางเป็นที่ต้องการของตลาด โดยเฉพาะพวกรถตู้ จองกันเยอะ
    หาซื้อเฉพาะแคร้งไม่ได้เลย

17. tha79

737
    0
    0
    ด้วยความยินดีคร้าบ
    อะไรช่วยได้ ก้อช่วยกันไปครับ

18. saknoi

21
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ฐา รับมาที่ 5000 เหรียญไทยครับ

19. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    อืมม.....คับ ก้อโอเคคับ ดีกว่าเราไปตระเวณหาของเอง เสียเวลา เสียน้ำมัน ไม่แพงหรอกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้