ถามเรื่องของเฟื่องท้ายครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย partshop, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    อยากรู้ว่า คราว 133อิสระ ตัวของผมอะครับ เฟื่องท้ายเดิมมันอัตราทดเท่าไรครับ.....พอดีอยากเปลี่ยนครับผมว่าตอนต้นมันอืดๆแต่ปลายไหลมาก จนห้อยของผมเป็นเครื่องเจออโต้(+แก๊ส) แม็ก 17หน้า9 ทั้งหมด4ล้อ อยากเปลี่ยนให้มันจัดขึ้นครับ....ไม่รู้ว่าของอะไร,ตัวไหน,ยี่ห้ออะไรใส่กันได้บ้าง ถ้าไม่ต้องแปลงก็ดีครับ......ช่วยแนะนำหน่อยครับ วิ่งแต่ในเมืองเป็นส่วนใหญ่น้อยครั้งวิ่งต่างจังหวัด
    2. หาซื้อได้แถวไหนครับ+ราคาด้วยครับ
    3 .วิธีการดู
    4. นับอัตราทดนับยังไงครับ........พอดีจำไม่ได้แล้ว.....เรียนช่างยนต์แท้ๆ..อืม

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    อัพไว้รอ คนใช้ ms133 มาตอบนะครับ

3. partshop

303
    9
    0
    ได้แล้วครับ......พี่นพตอบให้ผมแล้ว......ขอบคุณครับ.....หรือมีข้อมูลและความคิดเห็นลงเพิ่มให้ผมก็ได้ครับ....อยากรู้อีกอย่างคือพวกรถพี่ๆที่ใส่ล้อ18ใส่เฟื่องท้ายเท่าไรกันบ้าง

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    5ME เกียร์ธรรมดา เฟืองท้ายอัตราทด 3.9 เกียร์ แต่ถ้าออโต้ 4.1 วิธีนับเฟืองท้าย ต้องถอดออกมานับคับ วิธีนับเฟืองท้ายก็ไม่มีอะไรมากครับถอดออกมานับที่เฟืองบายศรีกับเดือยหมูครับเอาบายศรีเป็นตัวตั้งเดือยหมูเป็นตัวหาร

5. partshop

303
    9
    0
    ได้แล้วครับสรุปว่า......มันคือเค้าตั้งให้กินแก๊สมากแล้วต้นๆวิ่งไม่ออกปลายไหลมาก.....แต่ตอนนี้ลดแก๊สลง....ออกตัวดีมากๆแต่ปลายตั้นตัน-----ลองวิ่งแล้ว อยุธยา-สุพรรณ-ชัยนาท-นครสวรรค์ เติมแก๊ส500------

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้