อู่หน้าราบ11 ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย hs7qjm, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hs7qjm

hs7qjm New Member Member

19
    0
    0
    สอบถามเพื่อนสมาชิกครับท่านใดเคยเข้าไปใช้บริการบ้างครับ
    เป็นยังไงบ้างช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ราบ11 อยู่ไหนอ่ะ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

อยู่แถวๆ วัดพระศรีฯค๊าบวิน

ถ้าเป็นอู่ Highway เด๋วรอ พี่ต้อมมาตอบน่ะครับ เห็นเคยทำอู่นี้อยู่

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เคยเข้าครับเฉยๆๆอ่ะ งานทั่วไปก็โอเค

5. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    ไม่มีไรหรอกแค่สงสัยเฉยๆเพราะที่ 8 ริ้วค่ายทหารข้างห้าง ตะวันออก Complex เขาก็เรียก ราบ11 แล้วก็มีอู่ใหญ่อยู่ข้างหน้าเหมือนกันลูกชายเขาเป็นเพื่อนผมเองก็เลยงงอ่ะครับ

6. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    พอได้ครับ
    ใช้ระบบเดียวกับศูนย์ เพราะเป็นช่างศูนย์เก่ามาเปิดเอง
    แต่อะไหล่ต้องดูดีๆ บางทีเอาของไม่แท้มาเปลี่ยนให้
    พอเช็คเช็คราคาของแท้ทีหลังถึงรู้ว่าแพง เช่นบูทกันโคลงหน้า
    คิดราคาพอกะศูนย์เลย แต่ได้ของเทียมมาอะ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แล้ว พล 11 อยู่ตรงไหนอ่ะ เริ่มงงแระ

8. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    แล้ว 7/11 ล่ะครับ

9. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ช่างที่เป็นเด็กก็โอเคนะครับ แต่เรื่องอะไหล่บางตัวก็แพงอยู่เหมือนกันครับ
    โดยรวมถือว่าพอรับได้ครับ

10. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    นั่นแหละแล้วแต่จะเรียก ราบ11 พล11 ค่ายพระนั่งเกล้า ส่วนที่เรียกไม่เหมือนสงสัยเป็นค่ายทหารราบเหมือนกันมั๊งก็เลยเรียกกันไปต่างๆ

11. LordBeeR

LordBeeR Member Member

39
    3
    8
    ก็ใช้ได้นะครับ แก้ปัญหาตรงจุดดี แต่บางอย่างก็แพง บางอย่างก็ถูกอันนี้จิงคับ
    ที่เข้าไปใช้บริการได้ ก็ ล้างพวกลิ้นปีกผีเสื้อ ประมาณ 280บ. (รวมค่าแรง)
    ถ่ายน้ำมันเครื่องทั่วไป 450บ. (รวมค่าแรง+กรองน้ำมันเครื่อง)
    ล้างเกียร์ออโต้ ใช้เครื่อง Flood รวมน้ำมันเกียร์บางจาก 10ลิตร พันเดียว
    คร่าวๆนะครับ แต่บางอย่างเช่น เคยเช็คราคาว่าหิ้วชุดดิสหลัง มาให้ใส่นี่เท่าไหร่
    รวมค่าแรง ไล่น้ำมัน ฯลฯ เป็นหมื่นครับ 0.0 ยังไงถ้าจะลองไปใช้บริการ ก็เช็คราคาก่อนได้ครับ เขาจะให้ตัวเลขเรามาก่อน ซ่อมไม่ซ่อม ว่าอีกที โอเคตรงนี้แหละ ^^

12. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    โดยรวมน้องๆก็ตอบไปหมดแล้ว..ตามนั้นแหละคับ:):)

13. EK แปดริ้ว

484
    74
    0
    เจ้าของกระทู้หายครับ

14. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    น้อง hs7qjm ชื่อน่าจะเป็น VR (เดานะคับ)
    สมัยก่อนผมก็เล่นคับ HS1BAZ แต่เลิกเล่นนานแระ อิอิ

15. อู่ Honda นี้อยู่หน้าปากซอยบ้านผมเอง ก็งั้นๆ แหล่ะ ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ เมื่อก่อนนี้ลูกค้าเยอะมาก แต่พักหลังเห็นซาๆ ไป

16. kungking5

1,661
    287
    0
    HS2UD ครับ

17. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    HS- เหมือนกันครับ :D

18. Noomzaa_EK

Noomzaa_EK New Member Member

2
    0
    0
    ราคาค่าแรงก็โอเคแต่ค่าอะไหล่แรงมากคับฝีมือก็โอเคคับ

19. hs7qjm

19
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับที่ช่วยแนะนำครับพอดีว่าจะลองเข้าไปใช้บริการอยู่เหมือนกันครับ
    ผมเป็นนักวิทยุสมัครเล่นครับ HS7QJM ตั้งสถานีอยู่ที่บ้านจังหวัดกาญจนบุรีครับตอนนี่พี่ชายใช้งานอยู่ครับ
    เวลากลับบ้านถึงจะได้ใช้งานครับ
    ผมใช้ตาโต ปี96 ครับ vtec non abs. ครับแต่รถแฟนใช้อยู่สระบุรีครับ

20. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    HS9GJA เหมือนกันครับ :D

21. hs7qjm

19
    0
    0
    ดีใจจังเลยครับมีเพื่อนๆพี่ๆที่เป็นนักวิทยุสมัครเล่นเหมือนกันเลยอยู่ใน EK GROUP มีอะไรจะได้ให้ความช่วยเหลือกันครับ
    รู้สึกอบอุ่นดีจังเลยครับ
    ผมชื่อปุ้มครับผมจะเข้ามาหาข้อมูลบ่อยๆครับเพราะพอดีแฟนผมพึ่งซื้อรถมาใช้ได้ไม่กี่วันนี้เองครับผมเคยมาโพสถามหลายเรื่องเลยครับ
    ตั้งแต่ร้านอะไหล่,ร้านล้างแอร์แล้วก็อีกหลายๆเรื่องเลยมีพี่ๆเข้ามาตอบกระตู้ตลอดเลยครับเลยรู้สึกอบอุ่นดีครับ

22. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    โอ้ว ดีจังเลยครับ นักวิทยุสมัครเล่นเพียบเลย
    ผม HS9IGA ครับ แต่ ใบอนุญาตพนักงานวิทยุสมัครเล่น
    หมดอายุไปตั้งแต่ปี 2544 แล้วครับ :D:D:D

23. hs7qjm

19
    0
    0
    หมดก็ไปต่ออายุได้นะครับซอยสายลมพหลโยธิน 8 ครับ

24. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ใช่ครับก็ไปต่ออายุบัตรไว้ก็ได้
    ปล. ขาดนานแบบนี้ ค่าปรับจะแพงกว่าค่าต่ออีกนะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้