น้ำหายทุกวันเลย

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย มาใหม่, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถ civic eg4d เครื่อง 1600 ไม่เทค ใช้งานทุกวันวันละประมาณ40-50 โล
    ตอนเช้าผมเปิดมาดูน้ำใหนหม้อน้ำ รู้สึกว่ามันหายไปนิดนึงต้องตอนเติมทุกวัน แต่น้ำในหม้อพักก็มีอยู๋ตลอด ไม่เคยลดลงเลย เพิ่งเป็นมาใด้4-5วัน อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ กังวนมากกลัวเครื่องมันพังคับ เพราะรถใช้งานทุกวันคับ รบกวนพี่ๆช่วยคลายความสงสัยให้ผมหน่อยนะคับ ขอบคุณล่ววงหน้าคับ

1. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ถ้าน้ำหายมีอยู่สองอย่างครับ
    รั้วในกับรั้วนอก
    รั้วในคือการรั้วจากสายน้ำต่างในรถหรือหม้อน้ำ
    รั้วนอกคือรั้วในห้องเผาไหม ลองเช็คดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2008
  2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    เช็คยังไงคับ
    แล้วฝาหม้อน้ำเกี่ยวรึป่าวคับ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ก็มีส่วนเหมือนกันครับ ก็ลองดูท่อยางต่างๆว่ามีรอยรั้วหรือเปล่าหม้อน้ำมีตามดหรือเปล่า
    ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้