ขอรวมกลุ่มด้วยคนนะครับ กะลังจะได้ครอบครอง3d มาใช้

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ข้าวสารซิ่ง, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เผื่อใว้มาหาข้อมูลกันนะครับ เลนรถกะบะไม่ใหว คงต้องจอด หาเจ้า3Dมาดมแก๊ส ตอนนี้ได้รถแล้วครับ แต่เครื่องเดิมๆ อยากถามว่าจะติดแอลพีจีเนี่ย จะมีปัญหาตามมารึป่าวครับ แล้วถ้าใช้แก็สโซฮอล91 ใช้ได้ใหม เครื่องเดิมๆครับ ;)

1. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ตอนนี้ก็ใช้อยู่อ่ะคับ โซฮอล์ 91 คาบิว

ใช้มาปีกว่าแล้วคับ
    ลองเติมผสมดูทีละนิดๆ
    แล้วสังเกตุอาการผิดปกติคับ (ย้ำว่าผิดปรกตินะคับ ไม่ใช่จิตตก กังวล)

เพราะบางคันมันก็อาจจะมีปัญหาคับ ของผมมันอาจจะอยู่ในกลุ่มผู้โชคดีก็ได้ (อาจจะ นะครับ)

2. มาติดแก๊สช่วงนี้ ราคาหนักหน่วงน่าดูเลย
    เห็นหลายคนติดมิกเซอร์กันนะ แต่ถ้าใช้แก๊สแนะนำว่าเติมเบนซินติดถังไว้ดีกว่า

3. ขอบคุณครับ ว่าแต่ รถพวกพี่ๆน้องๆ ใช้แก๊สกันเยอะใหมครับ มันจะมีผลเสียตามมารึป่าว ถ้าถามความเห็นส่วนตัว คิดว่าคุ้มใหมครับ ถ้าไปติดแก๊ส เพราะผมตัดใจซื้อเพราะว่า น้ำมันดีเซลมันแพงกว่า แก๊สโซฮอลอีกตอนนี้ แต่ยังลังเล ว่าจะติดแก๊สดีใหม ขอความเห็นหน่อยครับ

4. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    มาเพิ่มความเห็นนะครับ

เจ้า E10 คงไม่ได้ถูกกว่าน้ำมันชนิดอื่นๆ เหมือนอย่างวันนี้หรอกครับ
    ถ้าจะติดแก๊ส LPG ก็ต้องดูทรงต่อไปนะครับ ว่าราคาจะเป็นอย่างไร

ลองคำนวณให้มากๆ ครับ
    ใช้รถเยอะแค่ไหน คุ้มรึเปล่าที่จะลงทุน

5. Nui_555

Nui_555 New Member Member

24
    0
    0
    อยากได้ 3ประตูไว้ใช้หรือว่าจะหนีเรื่องน้ำมันแพงครับ ถ้ามีกระบะอยู่ถ้าเป็นวี โก้คันในรูปผมว่านะ ลง1J - GTE ติดแก๊สเลย แต่ถ้าอยากขับ 3ประตู เครื่องเดิมติดแก๊สสบายๆๆไม่ไมปัญหา ของผมตั้งแต่ใช้มามีปํญหาเดียวกับเครื่องคาบู+แก๊สคือ มันกินยางตีนวาล์วอ่ะ เวลาซัดครันจะขาวกินน้ำมันเครื่อง แต่นั่นมะช่ายปัญหาเรื่องเล็กๆๆอิอิอิ

ตอนแรกผมคิดจะเอาเครื่องวีโก้ออกเหมือนกัน แต่ตอนนี้ราคา เจแซดแพงเหลือหลาย ถ้าทำต้องมีแสนนึงแน่นอน ผมเลยคิดว่าถ้าทำคงเหนื่อย แถมได้คันเดิยว เลยลงทุนเอา3ประตูมา โดนไปอีกแสนเจ็ดกว่า (ผ่อนนะ) ตอนนี้กะลังจะใส่แก๊ส แล้วยางตีนวาล์วที่ว่าเนี่ย มันแพงมั้ยครับ เเล้วมันยุ่งยากในการเปลี่ยนหรือไม่ แล้วมีผลเสียร้ายแรงรึป่าว ผมคิดว่เครื่องตัวนี้ถ้ามัพังผมจะไม่ซ่อม ว่าจะยกd15b มาชนเกียร์เดิม คิดว่ามันพอได้ใหมความคิดนี้ ตอนนี้ผมเอารถมาแล้ว แต่ต้องเก็บงานอีกพอสมควรเจ้าของเก่าใช้อย่างเดียวเลย คงต้องทำอีกพอสมควรเลย ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้