มันเอียงอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AC93, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    หวัดดีคับมีเรื่องรบกวนนิดหน่อยคับคือผมเปลี่ยนโช๊คมือสองมาคับแต่ใส่แล้วมันเอียงอ่ะคับผมควรทำไงดีคับตัดข้างสูงให้ต่ำหรือเสริมข้างต่ำให้สูงดีคับมันเอียงอยู่ประมาณสองเซ็นคับถ้าตัดออกแล้วจะมีปัญหาอาไรป่าวคับ ใครเคยทำมาแล้วก็แนะนำด้วยนะค๊าบบบบ:cry:

2. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    รองสเปเซอร์เหมือนที่รถติดแก็ซเค้าทำกันน่าจะได้นะ ตัดนี่ค่าKคงจะเปลี่ยนเยอะ ยังไงรอข้างล่างมาฟันธงอีกทีครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ลองเช็คความหนืดของโช๊คดู ว่ามันเท่ากันรึป่าว

4. สปริงข้างนึงล้า รึเปล่าครับ ลองเช็คตามข้างบนว่าเลย

ไม่แนะนำให้ตัดอีกเสียงครับ เสริมหัวโช้คเอาดีกว่า ไม่กี่ร้อยบาทครับ

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตอนนี้แนะนำให้เสริมหัวโช้คแก้ขัดก่อนครับ

แต่ว่าถ้าสปริงมันล้าจริงๆ ยังไงๆก็ต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งคู่นะครับ

6. AC93

98
    3
    0
    :Dขอบคุณทุกท่านมากๆๆๆๆๆๆๆนะคับที่เข้ามาช่วยตอบให้แล้วผมจะลองทำดูนะคับ:sad::sad::sad:

7. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ถ้าเป็นสปริงแต่ง อย่าตัดคับ เสียหมด แนะนำว่ารองสเปเซอร์ ที่โช้คดีกว่า

8. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    อย่าตัดเลยคับตัดแล้วไม่ดีคับอาการรถ2ข้างไม่เท่ากันเชแน่
    ลองปรึกษาร้านโช้คดูคับไม่ก็หาเสปมารอง

9. WooDoo31

WooDoo31 New Member Member

29
    0
    0
    อย่าตัดเลยครับ ผมก้อเอียง เยอะเหมือนกัน แต่พอดีเป็นคนมีฐานะ(ยากจน)

เลยเอาแหวนอีแปะมารองหัวโช๊คอ่ะครับ ทำไปทั้งหมด 10 บาท

สวยเลย เท่ากันเป๊ะๆ แนะไว้เป็นแนวทางครับผม

10. AC93

98
    3
    0
    แนะนำได้ป่าวอ่ะคับว่ารองตรงไหนยังไงผมจะได้ลองทำเองบ้างอ่ะค๊าบบ

11. WooDoo31

WooDoo31 New Member Member

29
    0
    0
    ก้อเอาแม่แรงขึ้น ถอดโช๊คออกแล้วก้อเอาแหวนไปรองตรงเบ้าโช๊คอ่ะครับ จะให้สูงเท่าไหร่ก้อเพิ่มเข้าไป

ปล.ถ้ารองหลายๆตัวเอากาวแต้มไว้ก้อดีครับ จะได้ตรงๆกันปลอดภัยดี ไม่ดังด้วยครับ

มีไรโทรปรึกษาได้ครับ 0814515462 วุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้