เกจ์FuelPressเอามาวัดOilPressได้มั้ยครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย volvojz, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. volvojz

volvojz New Member Member

12
    0
    0
    มีเกจ์FuelPressแต่ว่าอยากเอามาวัดOilPressได้มั้ยครับตัวเซ็นเซอร์จะทนความร้อนของน้ำมันเครื่องได้รึป่าว แล้วก้อไม่รู้ว่าหน่วยวัดจะพอรึป่าวอ่ะครับเพราะว่าหน่วยเป็นบาร์เหมือนกันแต่จะมีแค่0-6แต่ถ้าเป็นFuelPressจิงๆมัน0-10อ่ะครับไม่รู้จะพอรึป่าวเครื่องJBoครับขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ช่วยอัพ อยากรุ้ด้วยคน

3. volvojz

12
    0
    0
    เป็นเกจ์ของSARDเซ็นเซอร์ไฟฟ้านะครับ

4. ใช้แทนกันได้ครับ

5. volvojz

12
    0
    0
    แล้วความดันควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

6. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ปกติ แรงดัน เบนซิน จะอยู่ ที่ 2.6 - 2.8 คับ แต่ถ้ารถโม มีเรคกูเรต แยก ควรเยอะกว่านั้นคับ

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช้ได้ครับ

8. volvojz

12
    0
    0
    อยากทราบแรงดัน Oil Press ของเจโบอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้