ิเบรคมือมันยืดหรือเปล่าครับแบบนี้ ?

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Mr.Mira_Man, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Mira_Man

Mr.Mira_Man New Member Member

55
    1
    0
    แบบว่าไฟติดตลอดเลยครับ แล้วเวลาขุ่มคันเบรุคลงมันก็หาย แต่ปล่อยไฟมันก็ติดอีก แล้วบางทีพอดึงเบรคมือขึ้นเวลาจอดหรือเวลารถติดบนสพาน พอปล่อยแล้วมันยังหนึบๆอยู่ เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ? :(

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เบรคมือค้างครับ ปล่อยแล้วไม่สุด
    เป็นได้ทั้งสาย หรือตัวดรัมเบรคหลัง
    ถ้าจะแก้ชั่วคราวก็มุดท้ายรถ ดึงสลิงเส้นที่วิ่งกะคานหลังอะครับ
    กระชากหน่อยๆ เด่วก็ดับครับ ของผมเป็นทั้ง 2 คันเลย ..อิอิ

3. Mr.Mira_Man

Mr.Mira_Man New Member Member

55
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ (จะมุดได้ไม๊น้อ..ติดหัวกับพุงแน่ๆ)

4. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    ถ้าไม่ได้เป็นที่สายเบรค บางทีสปริงที่ดึงเบรคตรงดรั๊มเบรคอาจล้าน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้