น้ำมันเครื่อง.....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ELeven Racing, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ซื้อยังไงไม่ให้โดนของปลอมคับ มีวิธีสังเกตุยังไงบ้าง โดนกันมาหลยคันละ เดี๋ยวจะไม่คุ้มกัน

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    โห . . คุณซื้อน้ำมันยังงัย
    ให้โดนหลอก ก ก ? ? ? ?

ไม่ขออนุญาตตอบคำถามนะครับ
    เพราะประเด็นของคุณ ที่โดนหลอก นี่น่าติดตามกว่า . . .

3. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ปรกติซื้อที่ไหนอะครับ

4. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ยังไม่เคยโดนของเก๊ครับ แค่กลัวว่าจะโดน ปรกติก็ซื้อร้านอะไหล่ทั่วไป

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ร้านอะไหล่ทั่วไป "ตัวอันตรายเลยนะ" ปลอมแม่งแทบจะทุกอย่าง

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตัวแทนจำหน่ายสิครับ มั่นใจและสบายใจได้

แต่.. ระวังของเก่าค้างสต๊อกนะครับ ( ดูวันที่ผลิตทุกครั้งก่อนซื้อ )

7. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    ซื้อจากแหล่งเชื่อถือได้ครับ ตัวแทน เป็นต้น
    แต่อย่างว่าคนขายใคร เค้าจะบอกว่าปลอมมา
    เลือกที่เชื่อถือได้ดีกว่า ถูกกว่ามากๆ น่าสงสัยครับ

8. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ของปลอมมันจะไม่มีวันผลิต ติดอยู่ เป็นตัวพิมพ์สีดำๆ

พอเปิดฝามาแล้ว แผ่นปิดบางๆด้านใน ถ้าเป็นของแท้จะเป็นลายตราญี่ห้อนั้นๆถ้าเคยซื้อแล้วคุณคงจำลายมันได้ดี ถ้าเป็นของปลอมจะไม่มีลายอะไรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้