ช่วยด้วยคับ มีปัญหาเรื่องรอบเครื่องคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย day, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. day

day New Member Member

28
    0
    0
    ไม่ทราบว่าเครื่องมีปัญหาอะไร คือ รอบเครื่องมันค้างอ่ะคับ ค้างอยู่ที่ประมาณ 2500-3000 รอบ ดับเครื่องแล้ว start ใหม่รอบมันก็ขึ้นมาที่ประมาณ 2500-3000 รอบคับ รถสามารถขับได้นะคับแต่ยิ่งถ้ารากรอบเยอะมันก็จะค้างเยอะอ่ะคับ บางทีค้างอยู่ที่ 5000 รอบเลย อาการเหมือนลิ้นปีกผีเสื้อหักอ่ะคับ แต่ผมขับกลับมาเช็คดูแล้วลิ้นก็ปกติดีคับ ลองดูพวกสายเวคคั้มแล้วก็ไม่มีรั่ว ไม่ทราบมันเป็นอะไรคับ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ด้วยคับ
    ** อาการนี้มันเกิดขึ้นเมื่อคืนหลังจากเอารถไปวิ่ง ซัดเล่นมาอ่ะคับ ซัดเล่นประมาณ เกือบๆ 2 ชั่วโมงอ่ะคับ (หลายยูเทินร์อยู่) พอขับกลับมันก็เลยมีอาการแบบนี้

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่เกิดจากปลั๊กที่อุดคอไอดีมันหลุดรอบ รอบก็เลยค้าง ถ้าให้เดาคิดว่าคงมีอะไรรั่วแถวคอไอดีครับ (อาจร้าว) ถ้าไม่ปัญหาเรื่องลิ้นอย่างที่ว่าจริงๆ อีกสาเหตุคือ sensor ลิ้นอาจมีเพี้ยนได้ครับ

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามท่าน อาจาร์ยเอก กล่าวเลยครับ เพื่มเติม Check Engine ขึ้นไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้