มีใครติดแก๊สแล้วบ้างครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ^YimmY^, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    พี่คนไหนติดแก๊สแล้วบ้างครับ มีไรแนะนำเป็นพิเศษใหมครับ เพราะกำลังไปติด
    แล้วครับ แล้วก็มีคำถามถามนี้ครับ
    1. ตอนเจาะไอดี ถอดออกมาหรือเปล่าครับ
    2. ติดหัวฉีดไว้ตรงไหนครับ
    3. พี่ๆได้ติด flash lube กันป่ะครับเป็นน้ำยาเลี้ยงบ่าวาวอ่ะครับ เห็นในบอด
    crv เขาติดกันอ่ะครับ
    4. ติดถังขนาดเท่าไรครับ
    5. ติดยี่ห้อไรกันครับ
    6. ไว้มาถามอีกครับ:
    p
    ท้ายนี้ขอรบกวนดูรูปด้วยนะครับจะได้ทราบว่า ติดตรงไหนยังไงบ้าง
    ขอบคุณมากๆครับ

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ดีครับ พอดีพ่อให้เอารถที่บ้านมาติดเหมือนกัน
    ไม่ไหวแล้ว Ford Escape 6 โลลิตร
    เติมไป 1500 วิ่งได้ 240 โลเอง
    ที่ดูๆไว้ก็ LPG ระบบหัวฉีดอะครับ ราคา 58000
    ร้านนี้เพื่อนแนะนำมา ติดมา 20 ปีแล้ว ยังไงพรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปดู
    อยู่แถวๆอุดมสุขอะครับ สนใจไปดูด้วยกันมั้ย อิอิ

3. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    เสี่ยกอล์ฟไปส่องสาวๆแถวนั้นมากกว่ามั่ง 555+:D

4. ^YimmY^

231
    3
    0
    พรุ้งนี้ต้องไปสอบอ่ะสิครับ ไปmeeting ยังไม่ได้เลยที่อู่ที่ผมกำลังไปติดมี escape ทำอยู่คันนึงแต่ไม่แน่ใจว่า 2.0 หรือ2.3 ส่วนของพี่ 6โลลิตรนี่คงไม่ใช่
    ตัว3.0ใช่ป่ะครับ

5. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    3.0 V6 ซดกระจาย นี่ขนาดขับเรื่อยๆไม่เกิน 120 นะ

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    กำลังจะเอาไปติดครับ ติดหัวฉีดยี่ห้อ AG ใส่ถัง 58 ลิตรครับ
    ราคา 35000 บาท เดี๋ยวไว้จะถ่ายรูปมาให้ชมกันนะ

7. ^YimmY^

231
    3
    0
    รอชมครับ:D

8. Anakin

Anakin Member Member

39
    0
    6
    http://www.gasthai.com/boardshop/html/3776.html

คันสีดำครับรถผมเองวิ่งปรี๊ดขับไปเชียงรายมาหมดค่าเก๊สไป 800บาท อิอิ

9. Phoenix13th

Phoenix13th New Member Member

145
    1
    0
    ไปคุย + จองคิวไว้เหมือนกันครับ กว่าจะได้คิวบานนนนนน ข้ามเป็นเดือนๆ ราคาก็ 35k เหมือนกัน ชาไนเดอร์ ไม่รู้โอเครึป่าว ใครเคยใช้ตัวนี้บ้างครับ ?? ทำไมไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันเลยแหะ - -"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้