รถอายุเกิน 10 ปีแล้วมีที่ไหนรับทำประกันชั้น 1 บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akikkik, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akikkik

akikkik New Member Member

23
    2
    0
    ช่วยแนะนำทีครับ

มีเพื่อนๆพี่ๆคนไหนเป็นตัวแทนรับทำบอกได้นะครับ

ขอบคุณครับ

2. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    ขอ "อัพ" นะครับ เผื่อว่าจะมีประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่น

อยากรู้เหมือนกัน :D:D

3. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    เท่าที่รู้มาถ้าต่อกับประกันเดิมที่เราทำอยู่จะทำได้ครับแต่ถ้ารถไม่เคยทำมาเขาไม่รับครับ

รถผม 10ปีแล้วทำกะวิริยะอยู่ครับ ถามเขาแล้วว่าถ้าเกิน 10ปีจะต่อได้ไหมเขาบอกว่าได้ (แต่ผมจะมีเงินไปต่อประกันไหมเนี้ยเซ็งชิฟ)

4. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    ผมถามมาเกือบทุกที่ไม่มีที่ไหนรับชั้น1นอกจากเจ้าพระยา กับ ฟีนิกซ์ ตอนนี้ผมทำชั้น1ที่ฟีนิกส์เพื่อนทำให้ครับ

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถ้าเอาแบบที่รู้มานะ ถ้าเราทำชั้น 1 มาตลอดสามารถต่อเป็นชั้น 1 ได้ครับ

6. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    :):)เท่าที่ทราบมาก็เหมือนที่เพื่อนๆบอกหนะค่ะ ถ้าทำชั้น1อยู่แล้ว เค้าก็ต่อให้เลยหนะค่ะ :p:pยังไม่ถึง10ปีหรอกค่ะแต่ถามเค้าไว้ล่วงหน้าแล้ว ตอนนี้ทำกับวิริยะอยู่ค่ะ

7. Genozited

Genozited New Member Member

46
    8
    0
    ของผมอยู่กับ ไทยพาณิช คราบ 11 ปีแล้วคราบ :D

8. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แล้วถ้าไม่มีประกันของเดิมอยู่เลย(รถไม่ได้ทำประกัน)จะสามารถประกันชั้น1ได้ไหม

9. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    หาในเวบแล้วถามไป คูเนีย รับครับโทรมานัดเลยเบี้ย 14000 ประมาณนี้ แต่ไม่ได้ทำ :p

10. --JZ--

394
    93
    0
    รถไม่มีประกันเหมือนกันครับ อยากจะทำประกันชั้น 1 แล้วเคลมเปลี่ยนสี ไม่รู้ที่ไหนช่วยได้บ้าง

11. ADEBAYOR

ADEBAYOR New Member Member

36
    4
    0
    รถผม97เพิ่งต่อวันนี้เองของฟินิกทำชั้น1มาตลอดอะครับถ้าไม่ได้ทำชั้นหนึ่งต่อเนื่องคงลำบากแต่คูเนียก็รับนะครับ เบี้ย2อันนี้ถูกหน่อยของผมผ่านโบกเกอร์ผ่อนได้ด้วย6งวดแนะแต่ขอติคูเนี่ยหน่อยจะเล่นให้ตูเสียExceptอย่างเดียวเลยต้องFightกันน่าดูของฟินิกยังไม่รู้เป็นยังไงลองดู ถ้าแนะนำจริงๆนี่หาอู่ทำสีใหญ่ๆหน่อยพวกนี่ต่อที่ดังๆได้หมดครับวิริยะก็ได้กรุงเทพก็มีเพราะค่ามีPowerทำให้แต่ก็แพงหูฉี่เหมือนกันเพื่อนผมปี94ยังวิริยะอยู่เลย

12. auikung

auikung Member Member

587
    9
    18
    ปีที่แล้วถามเพื่อน มา

สินมั่นคงรับทำรถ11ปีพอดีแต่เบี้ยแพงคับ18000-20000 อะ

13. akikkik

akikkik New Member Member

23
    2
    0
    สรุปว่าทำไปแล้วครับกับเจ้าพระยา เบี้ย 13000 ทุน สองแสน

ดีไม่ดียังไงก็วัดดวงกันครับ อุ่นใจกว่าใช้ชั้น 3 ครับกลัวรถคว่ำกะรถหาย

14. --JZ--

394
    93
    0
    แล้วแบบนี้ ทำประกันเพื่อเคลมเปลี่ยนสี จะคุ้มมั้ยคับเนี่ย :(:(

15. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    โดยรวมนะครับ ตอนนี้ชั้น3 + ก้น่าสนใจนะครับราคาต่างกันครึ่งนึง
    ความคิดผมตอนนี้ถ้าไม่ติดกลัวเรื่องรถหายกับไปชนเล็กชนน้อยแล้วไม่มีคู้กรณีนะครับ

ชั้น3 + ก็น่าสนใจครับ รถผมทำชั้น1 ทุนประกันแค่ 190000 เอง เท่ากับชั้น 3+เลย

ชั้น 1ที่ผมทำๆมาไม่ใช่ว่าจะเอากันง่ายๆครับ จะทำอะไรจะซ้อมอะไรมันก็ให้ราคาน้อยจนรับแทบไม่ได้สุดท้ายผมก้ต้องมาเพิ่มเงินส่วนต่างอีกไม่น้อยเลย สาดดดดด ทำชั้น 1 ถ้าไม่ชนหนัก ยังไงก้ไม่คุม โดยรวมพอๆกับ ชั้น 3+ เลย

ส่วนคนที่คิดจะทำประกันชั้น 1แล้วแจ้งเคลมสี ก่อนทำมันจะตรวจสภาพรถ (ผมทำที่วิวิยะครับ) รอยขนแมวมันตั้งติ้กเลยครับว่ามีรอย
    มันติ้กรอบคันครับ จนผมไม่สามารถแคลมอะไรมันได้เลยครับ เซ็งไหมละ ไปเบียกฟุตบาท มาก็เคลมไม่ได้ เบียดกระถางมาก็ไม่ได้

ดังนั้นตอนตรวจสถาพก็เตรียมรถดีดีนะครับ แล้วแนะนำให้สะสมใบเคลมที่ละชิ้น สองชิ้น หนี้ปัญหาค่าเอกเซฟ
    โดยรวม มันจะให้ทั้งคัน ประมาณ 22000-25000 ไม่เกินแน่นอน แต่ถ้าเคลมที่เดี่ยวโดนหักค่าเอกเซฟ อีกประมาณ 6000-8000 บาท ยิ่งน้อยกันไปใหญ่ยังก็ต้องมีส่วนต่างที่เราต้องจ่าย

ประสบการณ์มากับตัวเลยครับ ควายอยู่ตั้งนาน โง่เองที่ไม่ได้ศึกษาก่อน เลยเคลมทั้งคันได้มาแค่ 11000บาทเอง โดนส่วนต่างเกือย 20000 ทำสียังไม่ทั้งคันเลยครับได้แค่รอบนอก-รอบใน (ห้องเครื่องไม่ได้ทำ สีภายในไม่ได้ทำ เซ็งเป็ด)

16. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    ตอนแรกว่าจะไปทำเพื่อเคลมสีใหม่ทั้งคัน

คิดไปคิดมา

เอาไปทำสีเองดีกว่า

ขอตังพ่อ

อิอิ

17. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    คือ พี่คะ ขอนอกเรื่องนิดนึง คือหนูงงมากว่า คะแนน 453 เนี่ย มันมาได้ยังงัยคะ เยอะจัง

ครัยรู้ช่วยตอบทีนะคะ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้