ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง..อ่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NUS.EK, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ปลี่ยนแบตมา 3เดือน แบตแห้งพูม่าอยู่มา วันหนึ่งไฟหมดหม้อไปเฉยๆ พ่วงแบตเพื่อนแล้วขับไปเช็ค ที่ร้านช่างบอกทุกอย่างปกติ เอารถกลับมาใช้มันก็ปกติ สาบานได้ผมไม่ได้ลืมเปิดอะไรทิ้งไว้เลยสักอย่าง งงโคตร ที่ร้านบอกว่าถ้าเป็นอีกจะเปลี่ยนให้ฟรีๆเลย

2. hs7qjm

hs7qjm New Member Member

19
    0
    0
    ส่วนใหญ่แล้วแบตเตอรี่จะรับประกันประมาณ 1 ปีครับแต่puma เนี่ยะผมไม่แน่ใจครับเห็นเพิ่งเข้ามาขายในไทยครับ

3. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ไฟรั่วลงกราวน์หรือเปล่าคับเคยเป็น

4. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    รีเลย์ ค้างหรือเปล่าครับ ผมเคยเป็นอยู่ จอดไว้ไม่นานก็หมด
    ยังไงลองถอดรีเลย์ออกแล้วใส่ใหม่ดูครับ

5. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    เช็คได้ชาร์ทรึยังครับ ร้านเบตก็เช็คได้ครับ

6. อ้าว! นึกว่าไฟแรงอย่างที่โฆษณาไว้ซะอีก

7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มันต้องมีอะไรผิดปกติครับ

8. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ผมก็ใช้พูม่าอยู่นะครับ ok ดีเลยนะครับ

เป็นของเกาหลีอ่ะ

พวกนี้ให้ร้าน check ก็ได้ เขามีเครื่องมือวัดพวก ไดชาร์จ ไดสตารท์ อะไรมีปัญหา

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    2""""

เช็คทุกสิ่งทำทุกอย่างแต่ได้คำตอบว่ามัน....โอเค ..แต่ผมสงสัยเรื่องรีเลย์ค้างนะ ไม่ทราบอยุ่ตรงไหนเช็คอย่างไร ขอบคุณ ช่วยตอบหน่อยครับ.......

10. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ตอนที่ผมเช็คดูก็คือ เอาตัววัดกระแสไฟ เค้าเรียกว่าอะไรไม่แน่ใจ
    มันจะวัดว่ามีไฟเดินผ่านสายไฟเท่าไร หน่วยมันจะออกมาเป็นอะไรไม่แน่ใจระหว่างวัตต์กะแอมป์
    ผมวัดตอนดับเครื่องแล้ว มันก็ยังกินไฟอยู่ ก็เลยลองถอดรีเลย์ไล่ไปทีละตัวๆๆๆๆ ในห้องเครื่องอะครับ มันจะมีกล่องฟิวล์อยู่

ลองไล่ดูทีล่ะตัวก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้