น้ำมันแพงมีผลต่อการไปดูรถ drag ที่สนามบ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ตอนนี้น้ำมันแพง จะไปไหนมาไหน ก็ต้องคิดหนักหน่อย สำหรับผมนะ อย่างการไปดูรถ drag ที่สนามคลอง 5 สำหรับผมเนี่ย เดี๊ยวนี้ถือว่าเป็นเรื่องที่ต้องคิดเหมือนกัน เพราะเมื่อก่อน น้ำมันลิตรละ 30 บาท บ้านผมอยู่ แถวเทพารักษ์ กม.17 เวลาจะไปดูรถ drag ที่คลอง 5 ระยะทางไปกลับประมาณ 150 กม. รถผมกินน้ำมันปรกติ 8-10 กม./ ลิตร จะใช้เงินเติมน้ำมันประมาณ 500 บาท ไม่รวมค่าทางด่วน แต่ตอนนี้ น้ำมันลิตรละ 40 กว่าบาท ต้องเติมน้ำมันประมาณ 700 บาท ไม่รวมค่าทางด่วน คือพูดตรงๆ นะว่าใจน่ะรักอยู่ ถึงไม่ได้ไปแข่ง แต่ก็ขอไปดูเพราะใจรัก แต่ตอนนี้ น้ำมันแพง ถ้าจะไปทีนึง ต้องเป็นงานใหญ่ ๆ ที่น่าสนใจ หรือ มีอะไรดีๆ ให้ดูเยอะ แล้วตอนนี้ หน้าฝนด้วย บางสนามแข่งไม่ได้ อดดูอีก แล้วอีกอย่าง เพราะแฟนผมบอกว่า ไปตั้งคลอง 5 น้ำมันก็แพง ไปเที่ยว ทะเล แถว บางแสน ดีกว่า ระยะทาง พอๆ กันเลย:eek: ใจก็อยากไปดูบ่อยๆ แต่คิดถึงค่าน้ำมันตอนนี้แล้วก็:cry: ยังคิดเลยว่าต่อไปถ้าจะไปดูรถที่คลอง 5 ต้องนัดเพื่อน ๆ ไปกันหลายคน เอารถไปคันเดียวดีกว่า แล้วช่วยๆ กันออกค่าใช้จ่าย แล้วเพื่อนๆ ล่ะครับ น้ำมันแพงมีผลต่อการไปดูรถ drag บ้างไหม หรือจะมารวมตัวกันเป็น club รวมตัวกันไปดูรถ drag แล้วแชร์ๆ กัน ไหมครับ มีใครจาไป ยกมือขึ้น เดี๊ยวจัดรถบัส ฉิ่ง ฉาบ ทัวร์ ไปเลย ไปแบบทีมงานใหญ่ อลังการไปเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า :D

2. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    เหมือนผมเลยครับ บ้านอยู่ปากน้ำ เมื่อก่อนไปกลับค่าน้ำมันประมาณ 500 +- ไปครั้งหลังสุดตอนเดือนเมษา โดนค่าน้ำมันไปกลับไม่รวมแข่ง ก็ประมาณ 700 บาท แล้ว หลังจากนั้นมาก็ไปได้ไปอีกเลย อาจเป็นเพราะช่วงนี้อากาศมันแปรปวนฝนตกเกือบทุกเสาร์

ถ้า 95 ลิตรละ 50 เมื่อไหร่ ก็คงคบแก๊สแน่นอนครับ
    มีคันนี้เป็นต้นแบบ ครับ ผลงานของ ECU-SHOP เชียงใหม่ B16+B20 + 4 ลิ้น + ถอดระบบน้ำมันทิ้ง เล่น LPG เพียวๆเลย
    รายละเอียดต่างๆอยู่ในกระทู้นี้ครับ http://www.ecu-shop.com/forum/index.php?showtopic=32

3. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ผมก้ออยู่แถวเทพารักเหมือนกัน เวลาไป..กลับที.เติม700-800 ร้อยเลย แต่ช่วงนี้ไม่ได้ไปเลย ฟนตกบ่อย

4. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ผมเติมแก๊ส ยังไม่ได้ไปเลย...

กลัวฝนตก...

5. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ทำไมคนที่เข้ามาตอบอยู่ถนนเทพารักษ์กันหมดเลย ผมก็อยู่เทพารักษ์เหมือนกันครับ กม.7 :D แถวๆวัดหนามแดง :)
    มีผลอย่างมากครับ ไปที่มีค่าใช้จ่าย ค่าน้ำมัน 500 ค่าเข้าชม 60 ทางด่วน 120 กิน + เบียร์/บุหรี่ 300 ไปชมทีก็ 1พันบาท ถ้าเรารถไปวิ่งก็ด้วยก็ 2 พันบาท :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มิถุนายน 2008
  6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมบางนาครับ ไปสนามทีแต่ก่องตอนเป็นน้ำมันครั้งนึงแพงมาก แต่ตอนหลังติดแก๊สไปบ่อยเลยครับ

7. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    ผมอยู่บางนา ไม่ได้เอารถไปสนามนานแล้วครับ
    ช่วงนี้ส่วนใหญ่ถ้าจะไป ก็จะนั่งรถเมล์ไปบ้านเพื่อน แล้วไปรถเพื่อนครับ ทางเดียวกันไปด้วยกัน :D:D:D

8. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    มีผลคร้าบ ไปกลับ ไม่ต่ำกว่า 500 บาทคับ สำหรับผมแล้ว ต้องขับรถผมไปเท่านั้นคับ ม่ายงั้นม่ายอยากไปเรยอ่ะ ม่ายมันส์

9. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ไม่ได้ไปมาหลายเดือนละ น้ำมันแพงเกิ๊น

10. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    บ้านอยู่แถวสาย 2
    ไม่ได้ไปมานานละครับ เพราะน้ำมันแพงนี่แหละ จะติดรถคนอื่นไปก็ไม่มีเลย
    ไม่ใช้แค่คลอง 5 ช่วงนี้ BRC ก็ไม่ได้ไปมานานละ
    ยิ่งพีระ ด้วยละก็ เลิกคิดเลยยยย
    กะว่าจะไปเฉพาะรายการใหญ่ๆอ่ะครับ
    หรือถ้าติดแก๊สเมื่อไหร่ค่อยเจอกันนนนนน

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    อยู่พระราม2 ไปทีหมดเป็นพัน ค่า น้ำมัน ค่าทางด่วน ค่าซ้อม ค่าเข้า ค่าข้าว ค่าเบียร์ป๋องละ40-50อีก

12. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    อีกหน่อยพอมีสนาม มหาชัย เพื่อนๆ แถว ฝั่งธน ก็สบายแล้ว แต่พวกผมอยู่แถว ปากน้ำ บางพลี บางนา เทพารักษ์ นี่ เซ็งเหมือนเดิม ยังไง ก็ยังไกลอยู่ดี น่าสงสารตัวเอง จริงๆ ว่าจะขออนุญาติ สนามบินสุวรรณภูมิ จัดแข่ง drag ถนนทางเข้าสนามบินซะหน่อย ไม่รู้เขาจะอนุญาติ หรือเปล่านะ ตอนนี้แถวบ้านมีเลือก ส.จ. ด้วย ถ้าใครอนุญาติให้แข่ง เดี๋ยวผมจะเลือก เบอร์นั้นเลย ฮ่า ฮ่า

13. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    อยู่ปากน้ำคับ ไม่ได้ไปนานแล้วเหมือนกันน้ำมันแพงมะก่อนเติม 500 ไปกลับวิ่งเล่นได้ ตอนนี้ไม่พอแล้ว

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สมัยอยู่กทม.ไม่ได้จับอัตราการกินครับ ที่แน่ๆ เปลืองสัดๆ อิอิ

ตอนนี้กลับบ้านนอก คบLPGแล้วคับ สู้น้ำมันไม่ไหว แรงกว่าน้ำมันด้วย โดนใจเลย

15. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ก้อว่ากันไปตามราคาน้ำมัน

16. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    งดมาสองเดือนแล้วครับ ปกติไปลองวิ่งทุกศุกร์ เพราะค่อยๆทำรถไปเรื่อยๆ แรกๆเพราะฝน หลังๆน้ำมันล้วนๆ ไปทีหนึงก็ 1,000 บาทพอดี เงินก็หายากขึ้นทุกทีๆ เลยงดก่อนช่วงนี้

17. เป็นปัญหาใหญ่เหมือนกันเลยครับ ผมอยู่ราชเทวี ไป - กลับ คลองห้าตอนนี้
    ต้องมีห้า - หกร้อย ถ้าไม่ใช่รายการใหญ่ ๆ คงต้องคิดดี ๆ ไม่เหมือนเมื่อก่อน
    นึกอะไรไม่ออก ไม่มีที่ไป ก็ไปนั่งดูรถเพลิน ๆ ได้

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมเห็นรถ คุณ อยู่ ในทิพวัลย์ บ่อยเลยคับ

ผมอยู่ ทิพวัลย์ อิอิ

ส่วนเรื่องไปสนามมมม ไกลมากกกกกก เมื่อก่อน 500 เดียวนี้ คงเกือบ 1000

ตั้งแต่ สนามเปิดปีนี้ยังไม่ได้ไปเลย

19. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    เด่วนี้ ผมว่าที่สนามมันเงียบกว่าแต่ก่อนเยอะเลย แต่ก่อนไปทีรถจอดแทบเต็มลาน เด่วนี้เหลือเยอะเลยอะคับ ผมพึ่งไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอา
    รถเพื่อนไป ดีเซลเทอร์โบ ขับแค่ 100 เดียว ไปกลับ คลองห้า - พัฒนาการ 600 ยังหมดถัง ไฟโชว์เลยคับ พี่น้อง ..............

20. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ของผมก็ เติม พันนึงไป กลับ เติมหัวเชื้ออีก สองร้อยห้าสิบ ค่ามอเตอร์เวย์อีก ร้อยยี่สิบ ค่าเข้าสนาม ค่า กิน อีก เตรียมไป สองพัน อุอุอุอุอุ

21. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมไม่ได้สนามที่คลอง5 มาเป็น ปีๆ แล้วครับ ไปครั้งล่าสุดก็เอารถใช้งานไป แล้วก็นั่งดูเขาแข่งกัน แต่สาเหตุหลักๆที่ไม่ไปไม่ใช่น้ำมันแพง แต่เพราะ เวลาไปไหนแฟนผมจะไปด้วย และถ้าไปสนาม ไปได้แป๊ป เดียวก็ชวนกลับแระ จึงเบื่อๆและสุดท้ายไม่ไปเลย

22. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ไม่ได้ไปเลยครับ ฝนก้อตกบ่อย

23. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ใช้น้ำมันของบริษัทไปดูเอาครับ แต่หลังๆ น้ำมันแพงมาก ไปบ่อยเดี๋ยวค่าน้ำมันโอเวอร์ลิมิต ตอนนี้เลยเลือกแมทช์สำคัญ ๆ แล้วค่อยไปครับ

24. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ช่ายครับ ต้องเลือกหน่อยว่าถ้ารายการธรรมดาก็ผ่านครับ ไปที่ค่าใช้จ่ายสูง

25. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมอยู่ฉะเชิงเทรา ไปกลับคลอง5 ระยะทางประมาณ200กิโล
    ค่ามอเตอร์เวย์ อีก60ค่าเข้า60ไปกลับต้องมี1000บาท
    ไปมาล่าสุดเมื่อเดือนก่อนเข้าไปได้20นาทีฝนตกเฉยเซ็งสุดๆ

ตอนนี้ไม่ไปแล้วไม่ไหวครับความสิ้นเปลืองสูงมากๆ

26. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    เป็นปัญหามากๆเหมือนกัน
    หลังๆไม่ค่อยไปคลอง 5 แล้ว นอกจากจะมีงานเฉพาะกลุ่มรถเท่านั้นเอง
    เมื่อวันเสาร์ไปงานแข่งอีโวมา เติมไป 500 แข่งในสนามหมดเกลี้ยงเลย
    ถ้าไม่ได้แข่ง น้ำมันก้อคงเหลือกลับบ้าน
    ปล.จากพระราม 3 นะค่ะ ...

27. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    ไปสนามมาครั้งล่าสุดตอนงาน8ปี RCWEB อ่ะคับ

ตอนนั้นก้อเติมน้ำมันไป600หมดคับ

28. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    มีผลมากเลยครับ

29. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เดี้ยวนี้ไปดูที นึง ต้องมีพันอะ อย่างน้อย ค่าน้ำมัน ค่าเข้า ค่าข้าว...แต่ก็ไปน้อยลงแล้วอะ

อยู่แถว ศรีนครินทร์ พัฒนาการ แต่ต้องไปรับแฟนบางบัวทองก่อน ขากลับต้องไปส่ง...

กำกำ

30. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    เหนื่อยเหมือนกันครับ ผมอยู่ตลิ่งชัน

ไปกลับก็เยอะมากอยู่ ไหนจะค่ากิน ค่าเบียร์ อีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้