ช่วยผมหน่อยคร้าบ โซฮอล รึ 91 ดีคร้าบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ballnuclear, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    สืบเนื่องมาจากกระทู้ที่จะยกเลิกเบ็นซิน 95 อ่ะครับ
    ผมก็เลยลองเติม โซฮอล 95 ดูใหนๆมานก็จะหายสาบสูญแล้ว ก็กะว่าลองใช้ไปจนถึงสิ้นเดือนรอจูนเรียลทามครับ
    แรกๆ นะครับ ก็ยังรับได้เพราะ แค่รอบเดินเบาต่ำ รอบสูงไม่จี๊ด แล้วก็มีแบคไฟมากก่าเก่า
    มาเสาร์ที่ผ่านมานี้ครับ เร่งแล้วผ่อนแล้วกดต่อนี่รถสะดุดเหมือนปั๊มติ๊กมีปัญหา
    ต้องเติมน้ำมันให้มากกว่าระดับธรรมดาทีเคยเติมถึงจะหายอ่ะครับ

แย่จังไม่กรองเบนซินก็ปั๊มติ๊กเริ่มจะไปแล้วหล่ะคับ

เลยมานั่งนึกๆ ว่าจะเอายังไงกะมันดีเพราะรถผมเติม 91 เพียวๆ ไม่ได้อ่ะครับ
    มีสองทางเลือกครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยลงความเห็นหน่อยครับ

1. โซฮอล 95 + จูนเรียลทาม
    2. เบ็นซิน 91 + ออคเทนบูสเตอร์ + จูนเรียลทาม

ยังไงดีอ่ะครับผม
    ขอบคุงคร้าบ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เลือกข้อหนึ่งครับ ไม่ยุ่งยาก

3. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุงครับ เอ้าเร่เข้ามาๆ

4. PhoEniX

PhoEniX New Member Member

21
    0
    0
    โซฮอล 95 + จูนเรียลทาม เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ทุกวันนี้ผมก็ใช้อยู่

5. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เบนซิน 91 คับ

6. after_shock

after_shock New Member Member

14
    37
    0
    ที่ทำกันเท่าที่เห็น ข้อหนึ่งครับ

7. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    ถ้าพี่บอลใช้คันนี้ขับทุกวันผมว่า โซฮอล ดีกว่าครับ

แต่ถ้าพี่ใช้แค่ ไม่กี่วันต่อ อาทิตย์ ผมว่า 91+ บูส น่าจะเหมาะกว่านะครับ (ยังไงพี่บอลก็คงไม่ซื้อทีละขวดอยู่แล้วใช่ไหมกั๊บ อิอิ)

8. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เปลี่ยนมาโซฮอล 95 ต้องเปลี่ยนกรองน้ำมันด้วยครับ

ผมใช้รถมา 10 กว่าปี ไม่เคยเปลี่ยนไส้กรองน้ำมัน

รถมันก็ไม่เห็นจะสะดุด

พอเปลี่ยนมาแก๊สโซฮอล 95 ใช้ได้เดือนเดียวรู้ผลครับ

กระตุกสาด เปลี่ยนไส้กรอง นึกว่าถังสีดำ สกปรกมากมาย

แถมรถยุโรป ยิ่งกรองน้ำมันอันน้อยๆอยู่

สงสัยวิศวกรบ้านเขาเมืองเขา คงไม่คาดว่า

รถมันจะไปเจอน้ำมันอะไรสกปรกขนาดนั้น

9. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    95 โซฮอลครับ, 91 อาจมีเขกอ่ะครับ

โดยส่วนตัวแล้วยังอยากใช้ 91 ที่ไม่มี โซฮอลล์มากกว่าเลย แต่ก็ทำไม่ได้ ส่วน 95 โซฮอลล์ก็นะ เฮ้ออออ

ติดแก้ส แล้วเติม อ๊อกเทน 100 แช่ไว้ในถังดีกว่า ^^

10. เปลี่ยนพวกท่อยางน้ำมันซะใหม่ แล้วเติมโซฮอลล์ดีกว่าครับ เติมบูสเตอร์ถ้าหาไม่ได้ขึ้นมาวุ่นอีก

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใช้ โซฮอล แล้วจูนดีกว่าครับ

ถ้าจาเอา 91 มาเติม booster ก็เสียเงินเพิ่มอีกถังละ 200 เปล่าๆ

คิดซะว่า เราเติม คนอื่นก็ต้องเติมครับ

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เลือกข้อ1ดีกว่าครับ

13. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    ผมก็ว่าจูนโซฮอลอ่ะ บูสเตอร์มันก็ดีนะแต่เปลืองเพิ่มขึ้น

ท่านที่จูนมาแล้วผลเป็นงัยบ้างอ่ะคับ พวกอัตราเร่ง การกินน้ำมัน รัยแบบนี้คับอยากรู้

14. impolite

impolite New Member Member

39
    2
    0
    91 เพียวๆ ไปเลยคับ
    เป็นคำตอบสุดท้าย
    อาจจะมีเขกนิดหน่อยเวลาซัด
    คงจะซัดไม่ได้ดีเท่าเก่า
    แต่ก็ดีกว่าที่จะต้องมานั่งเปลี่ยนพวกท่อยาง+ปั๊มติ๊ก และอื่นๆอีกมากมายคับ
    ผมก็เคยตั้งกระทู้แบบนี้เหมือนกัน
    แล้วก็จากการที่สอบถามช่างที่ผมคิดว่าเก่งหลายๆคน
    ได้คำตอบเหมือนกันคือ 91 ไปเลยดีกว่าคับ

15. Ballnuclear

691
    14
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
    โพสเรื่อยๆ ครับ ยังมีเวลา รถจอดก่อนครับ ยังต้องซ่อมอีก 3 รายการก่อนจูนคับผม

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เลือกข้อแรกครับ

17. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    โซฮอล 95 เป็นคำตอบสุดท้ายคับ

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    โซลฮอลล์ 95 + เรียลไทม์ อีกเสียงครับ

19. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แกสโซฮอล์95 ครับ ผมเลือกออกเทนก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้