รบกวนหน่อย เรื่องหัวเทียนสูง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    รบกวนด้วยครับ

คือรถผม มีหัวเทียบสูงกว่าอันอื่นเขาน่ะครับ ไปร้านซ่อม เขาบอกว่า ลูกดันออกมา หมายถึงอัดจนหัวเทียนขึ้นมา พอจะถอดออกก็ถอดไม่ได้ครับ แน่นมาก ถ้าออกแรงมากๆ กลัวหัวเทียนจะขาด ถ้าขาด ต้องเปิดฝาสูบอีกเรื่องใหญ่เลย
    พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นๆเปงกันหรือป่าว
    รถผมติดแก๊สด้วย เกี่ยวกับความร้อนหรือป่าว
    ช่วยทีครับกำลังกุ้มใจเลย

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เคยเจอมาก่อนครับ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ยีงไงก็ต้องขันออกอยู่ดีคับ ไม่วันนี้ก็วันหน้า รีบหาสาเหตุที่แน่นอนและแก้ไขโตยด่วนคับ
    ช่างไขหัวเทียนปีนเกลียวหรือเปล่า มันเลยไขลงไม่สุด เลยหาทางออกง่ายๆ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ควรจะรีบแก้ไขนะ ติดแก๊สด้วยระวังแบคไฟร์นะครับ

5. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ท่าทางช่างจะขันปันเกลียวจริงๆซะด้วย ยังไงตอนขันออกมาต้องมีขี้เกลียวหล่นลงลูกสูปแน่ๆ เมื่อถอดเสร็จแล้วให้หาท่อยาง เหย่ลงไปใน รูลูกสูบ แล้วปลายท่อยางอีกข้างให้เจาะรู้แล้วเอาปืนเป่าออกไปทางปลาย มันจะดูดขี้เหล็กที่หล่นลงไปออกมาได้ครับ ลองดูยังไงก็ต้องไข บล๊อกขันเอาของดีๆหนาๆหน่อย ถ้าบางๆแล้วบล๊อกมันจะบานครับ ขอให้แก้ได้ไวๆครับ

6. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ไม่เคยเจอครับ

7. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้