งานเข้า น้ำท่วมรถ !!ช่วยที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oaknakab, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    น้ำเจิ่ง ตรงที่วางเท้า ข้างซ้าย ตรงเบาะที่นั่งข้างคนขับ

มีใครเคยเป็นไหมครับ ทำยังไงดี

เมื่อคืนฝนตกหนักจอดตากฝนไว้ เช้า 9 โมง มาดู เห็นเอ่งน้ำอยู่ตรงที่วางเท้า

ท่านใดมีร้านตรวจเช็ครอยรั่วไหมครับ เข้า0 ก็ไม่มีตังแพงเกิน

ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ :p:cry:

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อันนี้มีประสบการณ์โดยตรงเลยครับเคยน้ำท่วมตอนกลางคืนเอากระดาษหนังสือพิมซับๆ
    เปิดพัดลมช่วยบ้าง แต่มันก็ยังไม่แห้ง พอไปทำงานจอดตากแดดเน้นแดดแรงๆแง้มกระจก
    นิดนึงกันฝ้าขึ้นรับรองเย็นมาแห้งสนิท :D:D:D:D:D:D:D

3. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ผมว่าลองทำให้มันแห้งสนิทก่อน แล้วลองให้คนเข้าไปนั่งข้างใน อีกคนเอาสายยางมาฉีดใต้ท้องรถดู ว่ารั่วตรงไหน ...

4. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    รู้สึกว่ารถพวกเราถ้าเอาตัวแผ่นพรมบุพื้นออกแล้วจะมีรูน้ำทิ้งอยู่ครับ เป็นจุกยางที่พื้น

โดยรูปล่อยน้ำมันจะซ่อนอยู่ใต้พรมพื้นรถ ซึ่งถ้าไปลุยน้ำท่วมน้ำจะเข้ามาได้ ยิ่งถ้ารถเราโหลดยิ่งเข้ามาได้ง่ายมาก

น้ำชอบเข้าทางนี้ เห็นบางคนอุดรูพื้นรถช่องทิ้งน้ำนี้ไปเลย โดยใช้พวกแผ่นยางมะตอยจากร้านขายสีมาปิดครับ

แต่ถ้าทำแบบประหยัดก็ไม่ต้องไปปูทั้งหมดปิดตรงที่รั่วเข้ามาก็พอ หรือเปลี่ยนจุกยางปล่อยน้ำก็เดิมๆดี

5. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    เห็นด้วยๆ

6. oaknakab

436
    59
    0
    ^_______________^ ขอบคุณทุกความเห็นคร๊าบบบบบบบ ....

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใช้แผ่น แด๊มป ก็น่าจะได้น่ะ :D

8. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ตกลงจอดตากฝนแล้วน้ำเข้า หรือวิ่งลุยน้ำแล้วน้ำเข้าคับ อิอิ

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

10. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ค่อยๆหากันไป

อิอิ

11. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ระวังงานเข้านะคับเพราะร้อนๆน้องมดชอบน้ำ........

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สแตนอิน ผม คร๊าบ

สแตน อิน ผม เอง

5 55+

13. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ขอเป็นสแตนอินฉากเลิฟซีนครับ ผมยินดีเอาตัวเข้าแลกคร้าบบบบ

:D:D:D:D

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ใครสนใจมั่ง ผมอยากดู

15. oaknakab

436
    59
    0
    ขอบคุณทุกท่านคร๊าบ ... จอดตากฝนคร๊าบ ... มะได้ลุยฝนนะ

16. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    บอกตรงๆ เลย ผมก็เคย แต่เป็น ..................... น้ำจากแอร์ครับ สายมันตัน ....... หาเป็นสัปดาห์กว่าจะเจอ น้ำมันก็ท่วมรถ ตลอดละครับช่วงนั้น พยายามหายางมาปิดรูเดนน้ำ อุดรูอะไรต่อมิอะไร แต่ความจริงเป็นท่ออน้ำทิ้งแอร์มันตันนะครับ

17. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    อันนี้น่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่านะครับ ไม่ตันก็อาจจะหลุดรู:D:D

18. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องลอง เอาน้ำฉีดดูแล้วหละครับ

หรือไม่ก็มาจากน้ำทิ้งของแอร์

19. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ถ้าจอดแล้วน้ำเข้าผมว่าน่าจะมาจากตามของยางของประตูรถก็เป็นได้นะครับ ลองเอาน้ำฉีดดูเหมือนที่พี่หนุ่มบอกอะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้