สอบถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กระดุมทอง, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถ nv ปี 94 กินน้ำมันเครื่องเกิดจากอะไร เพิ่งไปถ่ายมาเมื่อวันที่ 2 วันนี้ ลดลงเหลือขีดตำสุด ผิดปรกติหรือไม่ครับ แล้วเวลาเหยียบครัชมีเสียงดังกรึ๊บ เปิดดูที่กระโปรงหน้าน้ำมันครัชมันซึมไม่ทราบว่าเกี่ยวกันหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีควันขาวมั้ยครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ถ้ามีอาการหนักแน่ครับ

3. ไม่มีควันขาวครับ มันเกี่ยวกับอะไรครับ ร้อนใจอยากรู้ครับ

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ไม่มีควันขาว แล้วในหม้อน้ำล่ะคับ มีไขน้ำมันเครื่องขึ้นไม๊
    ถ้าไม่มี ก็คงรั่วแหละคับ จุดรั่วมีได้หลายจุดอ่ะ
    เข้าอู่ขึ้นฮ้อยจะเห็นง่ายขึ้นคับ

5. สงสัยอีกตามเคย

ตอนนี้มีควันขาวแล้วครับท่าน ! ช่วยแนะนำด้วยครับ ! ร้อนใจกลัวจะต้องฟิตเครื่องใหม่ครับช่วงนี้กำลังย๊อบแยบ !

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่ต้องกลัวครับ ฟิตแน่นอน555

7. มีควันขาว ก็เตรียมตัวเสียตังค์ได้แล้วคับ จะฟิตเครื่อง หรือวางเครื่องแล้วแต่สะดวกคับ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เป็นไปได้อีกอย่างคือยางรองตีนวาล์วเสื่อมครับ
    อาการก็มีควันขาวเหมือนกัน น้ำมันเคื่องหายด้วย
    ลองขันสกูรยึดฝาครอบวาล์วให้แน่นกว่าเดิม ถ้าไม่หายลองเปลี่ยนยางตัวนี้ดูก่อน
    ค่อยว่ากันราคาไม่แพงครับตัวนี้แต่ถ้าจะต้อง over haul เครื่องใหม่
    แนะนำวางใหม่ดีกว่าครับ ราคาไม่หนีกันเท่าไร เครื่องเดินเรียบกว่าด้วย

9. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    เซ็งจัง

มันมีควันขาวเป็นบางครั้งครับไม่ได้เป็นตลอด เป็นตอนเหยียบคันเร่ง หรือรอบเครื่องสูงๆ เอาไปให้ช่างดูเขาบอกว่าเป็นที่เว๊กคัม มันเสีย มันจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ แต่ตามใต้ท้องก็มีหยดบ้างเป็นคราบๆ พอดีผมเอารถไปทำไดสตาร์ท ดูอีกทีไม่รู้ว่าสายไหนอยู่บนหรือล่าง แต่ธรรมดาก็ไม่ได้เสียบสายไฟอยู่แล้วครับ ว่าแต่ว่าราคาเครื่องเชียงกงราคาอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่ครับ วอนท่านบรรดาเทพช่วยหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้