""" ถามเรื่องสีเหลือง SPOON อีกครั้ง""" (ขอด่วนเลย)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P@E, 31 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    สีเหลือง SPOON เบอร์ Y65P เป็นยังงัยคับ ใครพอจะมีรูปช่วย post ให้ดูหน่อยคับ ด่วนนะ เพราะรถกำลังทำสีเลย

2. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    รถผมใช้ y56 นะถ้าจำไม่ผิด รูปข้างซ้ายเรยครับ

3. Amax

Amax New Member Member

7
    1
    0
    Y65P เป็นเบอร์เหลืองของ s2000 กับ nsx คับ
    เป็นเหลืองมีมุก ไม่ใช่เบอร์สี ของ spoon แน่นอนคับ

4. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0

ตามนั้นครับ :)

เห็นเข้าใจผิดหลายคนแระ..มาช่วยตอบ.:confused:
    เท่าทีรู้นะ เบอร์สี Spoon จริงๆแล้วเป็นสีที่ทาง spoon ผสมมาเองไม่มีเบอร์ตายตัว

นอกจากว่า จะไปหิ้ว "บางชิ้น" ที่ญี่ปุ่นมาเทียบสีเอง

นานมาแล้วเคยมีคนหิ้วชิ้นส่วน "มาเทียบสี" และเก็บสีเบอร์ไว้ ยืมกันไปยืมกันมา สีเพี้ยนบ้างอะไรบ้าง ต่อมาสีที่ถูก กลับหาบสาบสูญไปซะอย่างนั้น หรือถ้ายังอยู่ก็หายากสุดๆ :confused:

สี Spoon ที่เห็นหลายๆที่รับทำ ส่วนมากแล้วจะใช้การเทียบ จากสีที่ต่างคนต่างคิดว่า "ใช่"

ออกส้มบ้าง แดงบ้าง ไม่ค่อยเหมือนกันสักราย...........จิงมะครับ

เพื่อไม่ให้ลงทุ่งนา หรือออกทะเล ทางเลือกที่ปลอดภัยที่สุดคือ เลือกสีตรงรุ่น ชัวร์กว่าคับ
    y56 / ek9
    y56 / dc2 2000 spec
    y66p / ที่อยู่ใน jazz ปัจจุบัน
    y65p / new indy yellow
    etc...........อื่นๆ ลองหาๆดูนะ

และทางSpoon เองก็ไม่ได้ทำสีเหลืองใหม่ทุกคัน ก็ใช้ เหลืองพวกนี้แหละครับ
    ถ้ายังอยากได้จิงๆ ต้องบินไปญี่ปุ่นแล้วเลาะจาก FD ตัวแข่ง อันนั้นแหละคับ เหลือง Spoon........

ตอบจากข้อมูลที่ถามๆกูรู ทั้งหลายมาอีกที่คับ.........

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    คันนี้รถรุ่นพี่ Y 56 คับ :cool:

6. bank052

59
    4
    0
    ตามนั้นครับ ไม่มีเบอย์ตายตัว เค้าเทียบสีเอา

7. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    ตามพี่เค้าเลยครับ หรือจะดูสีนี้ว่าเป้นอย่างไรก้อใน ARC เล่มที่เป้นปกสปู๋นคู่หัวฟ้าอ่ะฮะ:D

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    คันนี้สวยจริงๆครับ:)

9. Samurai Naoto

Samurai Naoto New Member Member

82
    3
    0
  10. bank052

59
    4
    0
    รอชมนะครับ

11. P@E

561
    15
    0
    Y65P กับ Y66P ดู ๆ แล้วก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่เลยนะคับ รู้สึกว่า ตัว Y65P จะสว่างกว่าหน่อย เท่านั้นเอง แต่ Y65P สวยกว่านะ เพราะฉะนั้น ผมเอา Y65P ดีก่า

12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ของผม กะลัง ทำ อยู่ คับ สั่งผสม เอง เลย ไม่ เอา สีเบอด้วย ไม่รู้ จาออก มาเป็น ไง

กลัวออกมาไม่เหมือนแย่เลย คิคิ

ถ้าเส็ดแล้ว เด๊วเอา มาให้ ชม กัน นะ งับ

13. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    อัพไปหน่อยครับใครทำเสร็จแล้วขอชมบ้างนะครับ ชอบสีเหลืองครับ

14. Amax

Amax New Member Member

7
    1
    0
    y65p ทำแล้วออกมาปามานนี้คะร้าบ

15. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    คุณP@Eครับตกลงทำเสร็จแล้วหรอครับแล้วตกลงว่าใช้เป็นเบอร์ไหนหรอครับสวยดีครับๆชอบๆสีเหลืองนี่สวยจิงๆคับ

16. -ZERO-

-ZERO- New Member Member

142
    0
    0
    เส็จยังครับอยากเห็นจัง

17. champz

champz New Member Member

10
    2
    0
    เอ่อ คือ สี NSX มัน Y52P ไม่ใช่เหรอครับ มันจะมีปีด้วยนะ ปี 97 กับ 2001
    ของ 2001 จะสว่างกว่าตัว 97 อะครับ

ของผม Y52P ปีเก่า เข้มๆ

18. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ผมทำอีโว3 สี Y65P อยู่คับ

อยู่ที่มืดจะออกส้มนิดๆ เวลาโดนแดดจะแจ่มมากมาย เพราะสีตัวนี้มันมีมุข เยอะคับ

19. gok

gok New Member Member

8
    0
    0
    ของผมy65 ครับ

20. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    ถ้าทำ EG 4d เอาเบอร์รัยดีครับ ถึงจะสวยอ่ะ

21. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0

22. Sorn

Sorn New Member Member

42
    2
    0
    มารอดูคร๊าบจะได้ทำบ้าง:D

23. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    Y65P เป็นสีตรงรุ่น ของ S2000 หรือเปล่าครับ เพราะดูจาก รายการสี ของดูปองค์ Y65P Japan มี 2 รายการ

อันนึงไม่บอกรุ่น อีกอัน ของ S 2000 ใครรู้ตอบทีครับ

24. JAZZ ขาวจั้ว

79
    1
    0
    เมื่อวานเห็นสีเหลืองของ TOYOTA MR-S ก้อสวยดีเหมือนกันนะครับเหลืองออกสว่างๆๆคล้ายกะของ HONDA S2000 แล้วใครทราบมั่งหรอครับว่าที่ไหนเค้าขายตัวอย่างสีเหลืองของพวกที่เค้านิยมๆๆทำมั่งอะครับ พวกNSX S2000 TYPE R พวกนี้อะครับ พอดีจะทำแต่กลัวออกมาไม่เหมือนนะครับเดวจะเสียหลายรอบอะครับ

25. JAZZ ขาวจั้ว

79
    1
    0
    อัพๆๆ

26. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ช่วยอัพ กับคนรถเหลือง

27. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    วันนี้เปิดดู รหัสสี Y56 P Yellow มันเป็นเบอร์สีของ เหลือง Type R ด้วยนิครับ หุหุ

28. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    มันรู้ว่าสีมันเป็นแบบไหนอ่ะ พวกนี้

Y43-----CYPRESS YELLOW
    Y44-----GALLE YELLOW
    Y46-----SUNFLOWER YELLOW
    Y49-----BARBADOS YELLOW
    Y51-----SORBET CREAM
    Y52P----INDY YELLOW PEARL
    Y53-----CARNIVAL YELLOW
    Y56-----SUNLIGHT YELLOW
    Y57M----SUNBURST YELLOW
    Y59M----SPARKLE YELLOW
    Y63-----ORCHID YELLOW
    Y65P----NEW INDY YELLOW MICA
    Y66M----YELLOW MICA [BACKGROUND]
    Y66P----YELLOW MICA [TOPCOAT]

29. P@E

561
    15
    0
    หลังจากหายจากกระทู้นี้ไปนาน

กลับมาตอบแระ

ข้อมูลถูกต้องแล้วคับ แชมป์ สีเหลือง Y65P เป็นสีของ NSX TYPE R กับ S2000 คับ

30. P@E

561
    15
    0
    รถเสร็จนานแระคับ เอารูปมาให้ชมซะหน่อย แต่ตอนนี้ ผมไม่ได้ใช้รถคันนี้แล้วอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้