โช้ค TEIN HR จะถอดสปริงยังไงครับ จะถอดมาล้างเกลียว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย vampire258, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    TEIN HR จะถอดสปริงยังไงครับ จะถอดมาล้างเกลียวหน่อย เพราะเกลียวมีสนิมคัรบ

ต้องถอดน๊อตตัวใหญเบอร์ 21 ด้านบนหรือเปล่าครับ

ใช้อะไรถอดคัรบ ลองใช้ประแจขันแล้ว แกนมันหมุนตามอะครับ

บล๊อคลมยิงได้ไหม คัรบ

ยืมรูปหน่อยนะครับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถ้าใช้ประแจขันแกนมันจะหมุนตามคับ
    เอาไปให้ร้านที่มีบล็อคลมยิง จะสามารถถอดออกมาได้คับ

3. vampire258

1,639
    25
    0
    ขอบคุณครับ ยิงตัวเดียวก็ออกเลยใช่ไหมครับ

ตอนแรกไม่กล้ากลัวแกนหลุดออกมาด้วย...อิอิ

4. vee-ek4

vee-ek4 New Member Member

6
    0
    0
    เอาหกเหลี่ยมใส่ที่หัวเกลี่ยวก่อนแล้วค่อยขันน็อดแกนจะไม่หมุนตามคับ

5. vampire258

1,639
    25
    0
    อิอิ ที่หัวแกนเป็นเรียบๆครับ ไม่มีที่ให้ใส่ 6 เหลี่ยมเลยครับ

มีแต่แป้นที่เป็น 6 เหลี่ยม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้