KE20 แอร์มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย thitiruj, 29 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thitiruj

thitiruj New Member Member

1
    0
    0
    :Dใครรู้ช่วยที่ถ้ารถวิ่งยาวๆ แอร์ก็จะเย็นปรกติแต่ถ้ารถติดตอนกลางวัน ความเย็นจะไม่หลงเหลือเลยทำไงถึวจะหายครับไม่รู้จะทำไงดี

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

คงต้องล้างแผงระบายความร้อนด้านหน้าแล้วก็เพิ่มพัดลมไฟฟ้าให้ใหญ่ขึ้นอีกอะครับ :sad:

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    รั่วคราบ ล้างแล้วก็เอาพัดลมใส่หน้า1ตัวคราบ

4. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    ลองเปิดแอร์ แล้วเช็คที่เบอร์2ดูว่านำยาขาดมั๊ย ถ้าขาดคือรั่วแง่:sad:

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ผมว่าควรดูแผงแอร์ด้านหน้าว่าสกปรกหรือเปล่าและเช็ครั่วด้วยครับ
    ถ้ารั่วหลายแผล เกิน 3 แผลขึ้นไป ควรเปลี่ยนแผงแอร์ใหม่ ไม่ควรปะเพราะเดี๋ยวเป็นเหมือนผม
    อุดตรงนั้นไปรั่วตรงนี้รั่วตรงนี้ไปปะตรงนั้นเสียเงินซ้ำซ้อนปะหลายแผลก็เกือบ 800 .-
    เพิ่มเงินอีกหน่อยก็ได้แผงใหม่แล้วครับ เชื่อผม

6. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    อุ๊ยน้าเอ๋ย เด๋วนี้ ริ เปนช่างแอร์นะ

แอร์รถเราง่ะเย็นอ่ะป่าว คิคิคิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้