ปรึกษา : ปัดน้ำฝนไม่มีแรง ขนาดกระจกเปียกยังค้าง ควรเปลี่ยนอะไรยังไงบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Meng Creation, 4 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ปรึกษา : ปัดน้ำฝนไม่มีแรง ขนาดกระจกเปียกยังค้าง ควรเปลี่ยนอะไรยังไงบ้างครับ
    **ขากลับจากภาคใต้ เจอฝนเกือบตลอดทางเบาบ้างแรงบ้างพร้อมกับปัดน้ำฝนค้างคา..มีความบันเทิงจริงๆ**

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ที่เกี่ยวข้องลำดับการเช็คสำหรับผม
    1. กล่องคุมที่ปัดน้ำฝน ถ้าแกะเป็นตรวจสอบได้ เช็ค relay ครับ ส่วนใหญ่จะเสียตรงนี้
    2. ถ้าไม่ใช่ก็ลองสลับกล่องดูว่าหายมั้ย
    3. สุดท้ายก็มอเตอร์ปัดน้ำฝนที่อยู่ตรงห้องเครื่องครับ
    ของผมเปลี่ยน relay แล้วหายครับ

บอลซ๊อซ์อาจจะติดขัดถอดมาใส่จารบีดูก่อนคับ ไม่หายน่าจะมาจากมอเตอร์อ่อนแรง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้