++ ใครใช้ที่ปัดน้ำฝน Bosch ตัว Aero Twin บ้างครับ? รบกวนที ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    อยากถามว่ามันสามารถเปลี่ยนยางปัดทีหลังได้มั้ยครับ? (พวกยางใบปัดที่ขายตามคลองถม) และอายุการใช้งานของยางมันอยู่ประมาณกี่ปีครับ?

ขอบคุณมากๆครับ:eek:

2. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ตอนแรกผมก็ว่าจะทำอย่างนั้นแหละครับ แต่ผมเทียบๆ แล้ว เหมือนมันใส่ไม่พอดีเท่าไหร่นะ (แต่ไม่เคยลองใส่) เลยซื้อใหม่ดีกว่า ใส่นานๆ

ซื้อแบบเดี่ยว แพงมาก - -'

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเปลี่ยนปีละครั้งครับ

4. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

สรุปแล้วคือเปลี่ยนเฉพาะยางไม่ได้ใช่มั้ยครับ??? ต้องเปลี่ยนทั้งอันเลยใช่มั้ย??

ใครรู้รบกวนทีครับ

5. gri

1,163
    26
    0
    เปลี่ยนเฉพาะยางได้ครับ

ยกเว้นถ้ายี่ห้อไหน ไม่มีขายแยก ก็คงต้องซื้อทั้งก้านครับ

6. GaB

1,643
    70
    0

ผมหมายถึงรุ่นนี้นะครับ? ลองดูๆแล้วเหมือนมันถอดยางใบปัดไม่ได้?

:cry:

7. gri

1,163
    26
    0
    อ้อ ขอโทษทีครับผม นึกว่าเป็นแบบธรรมดา

รุ่นในรูป ผมยังไม่เคยได้ยินใครถอดเปลี่ยนยางนะครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถอดได้หรือไม่

แต่คาดว่าน่าจะไม่ได้ครับ

8. himm

himm New Member Member

1
    0
    0
    ผมใช้ทรงนี้แต่อีกยี่ห้อ เปลี่ยนยางปัดได้ครับ

9. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ

ปล.ทำไมได้ Thanks เยอะขนาดนั้นครับเนี้ย?!! เห็นแล้วตกใจเลย:eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้