B14 คันไหนใช้น้ำมัน E20 บ้างครับ ต้องทำอะไรบ้าง ประหยัดมั้ย แรงขึ้นมั้ย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สุรชาติ อักษรชื่น, 28 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    B14 คันไหนใช้น้ำมัน E20 บ้างครับ
    ต้องทำอะไรบ้าง ประหยัดมั้ย แรงขึ้นมั้ย
    คุ้มค่าที่เติมมั้ย ขอบคุณมากครับ

1. Pongpun Hg

Pongpun Hg Guest

0
    0
    0
    เคยใช้อยู่ครับตอนเป็นเครื่องga16สิ่งที่ทำก่อนใช้คือเปลี่ยนท่อน้ำมันที่อยู่ในห้องเครื่องเป็นเกรดe85ตั้งไฟแก่นิดนึงก็ใช้งานได้ปกติ(รู้สึกว่าแรงนิดๆ)ค่าน้ำมันถูกกว่าแก็ส95หลายบาทอัตราสิ้นเปลืองในเมือง6.5กม./ลิตรต่างจว.11.5/ลิตร(ถ้าจะให้ดีควรเช็คสภาพปั้มติ๊ก,หัวฉีดด้วยจะได้ใช้อย่างสบายใจ

2. ใช่อยู่ครับ ไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลย ใช่มา 3 ปีแล้วครับ

3. คันนี้ก็ใช้มา 2 ปีแล้วครับไม่มีปัญหาอะไร วิ่งทางไกลๆสบายกะเป๋า ครับ

4. ตามเม้นแรกเลยครับ

5. ใช้ E20 ครับ ผมวางเครื่องใหม่ แฮร่ๆ

6. Mrnormal Anucha

Mrnormal Anucha Guest

0
    0
    0
    เติม 100 นึง

7. อยากลองเหมือนกันครับ

ตามมาหาความรู้ด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้