ดีแม็ค 4 ประตู จะวางเครื่อง(เบนซิน)อะไรได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย chinjung44, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chinjung44

chinjung44 New Member Member

40
    3
    0
    ภาวะน้ำมันแพง ญาติเค้าใช้ดีแม็ค 4 ประตูอ่ะคับ
    เห็นว่าเครื่อง J ตอนนี้หายาก ราคาสูงเหลือเกิน

เลย....
    อยากถามผู้รู้ทั้งหลายว่า จะสามารถวางเครื่องอะไรได้บ้าง เป็นเบนซิน เพื่อที่จะติดแก๊สอ่ะคับ

แนะนำ & ชี้แนะด้วยค๊าบบบบบบบบบบ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    NiSM:p.......Shitf to the money....

SR24

RB25DETT

RB20DET

RB26DETT

CA18DET

KA24DE-T

อันนี้แถม

TOTA
    4AGE

JZ ขาดตลาด จริงๆไม่ขาดหลอก มันอัพราคาเกินไป ดีเซล ยกออก ว่าง เจ ..... แล้วช่างบ้านเราก็ถนัดการกินเจ
    ส่วนเครื่องไหน ช่างร้านไหน ถนัดอันไหน ลองหาข้อมูลดีๆครับ :D:D:D:D

เงิน และ คนทำ สำคัญที่ซู๊ดดดดดดดดดด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2008
  3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาจบๆๆไปวาง J โบครับราคาถูกกว่าJ ไม่โบครับแล้วก็ไปติดแก็สหัวฉีดสะ สบายยยยยยยยแต่ต้องมี สิบหมื่นนิดๆๆถึงกลางนะขอบอก ลองดูครับSr 20 หรือพวกRB ทั้งหลายผมมองว่าในรถเก๋งวางดีนะครับแต่ถ้าไปวางใน สี่ประตูซึ่งรถต้องมีน้ำหนักตันกว่าๆๆนั้นผมก็ไม่เห็นด้วยครับผมเห็นพวกรถตู้ไปวาง SR กับRB มีปัญหาคือเครื่องพวกนี้ร้อนมากๆๆไม่ได้นะครับท่อนบนถ้าเทียบกับ J ผมก็มองว่าทนกว่าจบกว่าซึ่งผมก็เป็นคนหนึ่งที่แนะนำพี่ในคลับท่านหนึ่งเอาเครืองรถดีเซลออกแล้วไปวางในกระบะตั้งแต่มันไม่กี่หมื่นเอง จะสองปีได้แล้วมั้งซึ่งเค้าวาง 2 j ไม่โบวิ่งทำงานสบายๆๆสบายครับ แต่ถ้าจะวางพวก RB นะครับก็หาที่ๆๆเค้าเก่งเพราะว่ามันจะมีรายละเอียดส่วนย่อยในการวางเครื่ององศาในการเครื่องครับถ้าไม่ได้องศามันจะมีปัญหาในเรื่องความร้อนครับ แล้วก็ผมมองอีกอย่างที่ผมเห็นข้อเสียในเครื่อง SR ติดแก็สเวลาใช้ไปนานๆครับแม้จะติดหัวฉีดก็เถอะ แต่เป็นปัญหาไม่ใหญ่อะครับลองดูว่าจะเดินตามคนอื่นที่เค้าทำกันแต่แพงหน่อย(เพราะของไม่มี ทุกวันนี้ที่ไหนมีเครื่องแทบจะรู้กันทั้งเมืองว่าที่ไหนมี)ถ้าอยากวางเจก็แต่หาเครื่องไม่ได้ ก็ลองโทรไปหาพี่ไก่อะครับให้พี่หนุ่มเพือนพี่ไก่เค้าดูให้ว่าที่ไหนมีแล้วคุณไปเอาก็ได้เพราะว่าทางพี่หนุ่มเค้าไปหาอะไหล่ทุกวันแล้วเค้าก็จะดูสภาพเครืองให้ได้นะครับ(อิอิ รบกวนพี่ไก่อีกแล้วววว) แต่ข้อความทั้งหมด คุณชินจังไม่ต้องเชื่อผมนะครับไปลองหาข้อมูลใน แก็สไทยก็ได้เพราะผมก็เป็นคนที่ใช้แค่SR กับ GA แต่พวก J RB ผมไปดูอู่แถวบ้านเค้าวางให้พวกรถตู้กับรถกระบะแล้วไปติดแก็สอะครับ จบการรายงานข่าวครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2008
  4. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้นครับ:D

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามมาดูอีกรอบครับรูปวางเครื่องสวยๆทั้งนั้นครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอนนี้ที่ชลบุรีหาวางกันเยอะครับ ล่าสุดตอนนี้อยู่ที่6หมื่นไม่รวมค่าวางนะ

7. chinjung44

40
    3
    0
    แจ่มคร๊าบบบบบบบบบบบ

8. chinjung44

40
    3
    0
    ข้อมูลดี มีประโยชน์มากเลยคับ :)

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่ป๊อบเค้าใจดีมีน้ำใจคับ ชอบเลี้ยงน้องๆคับ(คับน่ะเสื้อนะ)555

10. โครงการเครื่อง J ผมก็ล้มพับไปแล้วเหมือนกัน สู้ราคาไม่ไหว (เบ็ดเสร็จมีแตะแสน) อย่างที่ป๊อปพูดก็ถูกคับ เครื่องตะกูลนิสสัน มันเปราะกว่าตะกูล J ถ้าดีที่สุดมันต้องเครื่อง J อยู่แล้ว แต่ในเมื่อราคามันเอื้อมไม่ถึง ก็ต้องไปลองดูตัวอื่นแทน ตอนนี้ผมก็เก็บข้อมูลอยุ่ เกี่ยวกับเครื่อง 1UZ-FE ที่ยังไม่ค่อยเป็นที่นิยม เหมือนเครือ่ง J เมื่อสมัยแรกๆ (สมัยนั้นเค้าเล่น 7M 1G กัน)

11. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    ตามที่ตาเล็กบอกครับ 1U ตอนนี้มาแรงครับ ราไม่แรงมากเรื่องแรงแบบไม่ทันเจ็บมากรับ (pop เองใช้พาสตาตั้ม)

12. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตอนนี้ราคาน้ำมันแพง แก็สแพงขึ้น ทำอะไรต้องแน้นประหยัดไว้ก่อนนะครับ ใจเย็นค่อยๆหา

13. เอนดะ

เอนดะ New Member Member

81
    24
    0
    เฮ้อ เครื่อง J ก็แพง ทนใช้ดีเซลกานต่อไป

14. vit_btad

vit_btad New Member Member

9
    1
    0
    ผมว่า 1UZ ตามที่ ท่านเล็กบอกน่าสนนะครับ 8 สูบ วางสูบV น่าจะฉุดเจ้า D-Maxได้อย่างไม่เหนื่อยมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้