ขอถามเรื่องร้านทำท่อไอเสียครับ(ปัญหามากจังตานี่)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ta"keng B14", 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    สืบเนื่องจากในศุกร์นี้เงินเดือนจะออกแล้วอยากหาเรื่องเจ็บตัวครับช่วยแนะนำ
    ร้านท่อไอเสียที่ถูกๆหน่อยครับแล้วควรจะทำอะไรบ้างเช่น หม้อพักกลาง,
    แคตตาไลติก,หม้อปลายควรเป็นแบบไหน ของผมเครื่อง GA16-DNE เกียร์ AT
    ลืมบอกผมอยู่ย่านเกษตร-นวมินทร์หรือระแวกใกล้เคียง พอไปไหวครับ
    เพราะผมดูแล้วร้านเฉลิม ที่เค้าชงๆกันในเว็บต่างๆดูราคาแรงไปนิดอ่ะครับ
    รึว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าราคาเหมาะสมงานดี หรือที่เคยไปทำมีประสบกาม อย่างไร
    ช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณทุกท่านที่คอยช่วยเหลือครับ
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปรึกษาตูนจังเลยค้าบบบบบบบผู้เชี่ยวชาญเรื่องท่อประจำ sunny thailand :D:D:D:D:D

3. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เรื่องท่อนี่ถ้าแนะนำนะครับ จากการที่ผมเคยใช้ท่อไทยทำ ได้ความสวย ความดังแล้วแต่เลือก แต่ถ้าลงทุนอีกนิดหาท่อนอกยุ่น ๆ ซักใบจะได้อะไรเพิ่มากว่าที่คุณคิด อิอิ แรงอัดดีกว่า ตามความรู้สึกนะครับ อันนี้ก็ต้องรอผู้รู้ท่านอื่น ๆ มาตอบอีกทีครับ อันนี้ตอบตามความรู้สึกส่วนตัวจ้า

TOON AF HEADER ช่วยท่านได้ อิอิ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เอาประหยัด ขับสนุกก็ใบปลาย ใส้เยือง ไม่เกิน 2 นิ้ว กำลังดี
    แต่ถ้าสนใจท่อทั้งเส้นสูตรแรง ตรงรุ่น จับใส่ได้เลยคุยได้นะครับ

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตรูน ร้อย ท่อ

ช่วย ท่าน ได้

ผม รับ รอง คนนี้

ประสบการณ์ เยอะ

พอ พอ กับ พี่เบิ้ม ลง อ่างเลย

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    :D:D:D:D
    เอาแรงขนาดไหนอะครับแถวบ้านเราก็มีแต่ร้านทำท่อมะดาอะครับ

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อยากได้ข้อมูลครับมีรูปไม๊ครับรบกวนลงรูปลงเบอร์โทรด้วยเดี๋ยวจะติดต่อกลับ
    ไปครับรอคุณตูน ร้อยท่ออยู่คร๊าบช่วยผมด้วย:cry::cry::cry:

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ที่บอย บอก ท่อผมเองเหละครับ

พอดี จะเปลี่ยนใหม่ ทั้งเส้นน่ะครับ รวมถึงพักปลาย

ของที่ใส่อยู่

เหล็ก กราวาไนท์ ไม่ขึ้นสนิม 2 นิ้ว ทั้งเส้น
    จาก แคท ลงมา ข้ออ่อน ต่อด้วย พักกลาง
    จบด้วย พักปลาย ทรงรี ใส้เยื้อง

อิอิ ใส่โป๊ะ ไม่ต้องไป เดินใหม่ ครับ :D

9. Narate11

Narate11 New Member Member

50
    1
    0
    ยากทำมั่งเหมือนกันครับ ปี99 ครับ 1.6 A/Tอืดไปหน่อย เปลี่ยนเกียร์ก็กระตุก ครับ อันดับแรกจะทะลุหรือตัดแคททิ้ง ต่อไปก็จะใส่เฮดเดอร์ ทำมาแล้วบอกด้วยนะ ว่าใช้งบเท่าใหร่ ขอบคุณครับ

10. Ta"keng B14"

973
    114
    43
    ขอบคุณครับนึกออกเลยท่อgavalnize:D
    ไม่ต้องบรรยายต่อ ก็คือท่อชุบzinc นั่นเองเข้าใจถูกต้องใช่ม่ะคร๊าบ
    ไม่ต้องรูปแล้วคร๊าบบ

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สนใจโทรมาคุยกับผมได้นะครับ ราคาพิเศษ
    เบอร์อยู่ข้างๆๆ อะครับ ปรึกษาได้สูตรแรงทั้งเกียร์ ธรรมาและ auto

12. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ร้านบุญสืบเฮดเดอร์ เเถวโรงเรียนสตรีวิท 2 ก้อดีนะคับ

เจ้าของร้านขับ B14 เครื่องSR ฝาเเดง

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้าเครื่อง เดิมนะ ไม่ได้แรงจนรู้สึก โอ้วว้าว หรอก

ได้แค่เสียง เปลี่ยนไป เอาจากความรู้สึกนะ

นอกจาก ท่อเดิมมันตัน จน ตื้อ อันเดินใหม่ แรงขึ้นแน่

ลองมาหมดละ กว่า จะวิ่งสนามเเล้ว เวลาลง

มันไม่ตายตัว

14. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    จะบอกว่า ถ้าพักกลางมันผุ พักหลังมันผุ

ก็เปลี่ยนไปคับ พักปลายหาของนอกใส่ก็ได้

สวยๆ มีหลายแบบหลายอย่าง ...

15. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ^_^ แหล่มๆ ผมมีร้านน้าโรจน์อะ คิคิตรงโค้ง เขมา ขาเข้าจากพระราม5 มาพระราม7 อะคับ ตรงข้ามที่กลับรถเลย สังเกตุดีดี เปงตึกเก่าๆ คูหาเดียว

16. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เรื่องท่อคงสู้ตรูนร้อยท่อไม่ได้
    แต่ถ้าเรื่องหม้อไม่น่าจะแพ้ใคร:D

17. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้ามาได้ ก็ซอยแบริ่ง สุขุมวิท107 คร้าบ

ฉี เฮดเดอร์ จัดห้ายยยยยยยยยยย...

18. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เรื่องท่อหรือเรื่องหม้อครับ
    แผล๊บๆๆ:D

19. Ta"keng B14"

973
    114
    43
    เหมือนเคยเห็นครับ ถิ่นเก่า ในนี้มีเด็ก สจพ. บ้างไม๊ คริคริ

20. Ta"keng B14"

973
    114
    43
    ในซอยแบริ่งใช่ไม๊ครับ ผมทำงานแถวสรรพวุธ ครับ
    แต่บ้านอยู่เกษตรนวมินทร์

21. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    นึกว่าจะไม่พูดถึงเราซะแระ แหม่ แทงหวยนี่จะถูกแบบนี้มะกรู

22. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เค๊า ให้ มา แนะ นำ

เจ้า ตรูน AF

แนะ นำ น้อง เค๊า ไป เด๊

23. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น้องกรีน V16 น้องกู๊ดV10 น่ารักมากๆครับ

24. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จิงๆๆแบบพี่เฟิสบอกครับ :D:D อันนี้แน่นอน

ถูกต้องตามพี่ๆๆ:D:D

อันนี้ร้านไหนครับ สนใจเหมือนกัน
    พีระของอาฉีล้วนๆ อิอิ แต่กว่าจะได้ เข้าออกๆไปกี่ครั้งถามพี่คันน้ำเงินได้ ไปนั่งกันมาจนจะแต่งงานกันไปละ 55555:D:D:D

ร้านนี้น่าสนใจ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้