ช่วยผมด้วย(ด่วน)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย keyman, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    รบกวนผู้รู้และผู้มีข้อมูลทั้งหลายคับ ตอนนี้ผมกำลังมองหารถมือสองราคาไม่เกิน 1ล้าน
    ใครมีข้อมูลอะไรหรือรถรุ่นไหนจะแนะนำ ช่วยบอกทีคับ กำลังเลือกอยู่จะซื้ออาทิตย์หน้าแล้วคับ
    (เล็งอยู่สองตัว wish กับ steam คับ) ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    wish เลยครับ มือสอง ปี 04-06 ตัวท๊อป ยังไงก็ไม่ถึงล้าน ประมาณ 750,000-900,000 เป็นรถที่น่าใช้มาก

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวพ้มนะครับ ลองเปรียบเทียบกะท่านอื่นๆประกอบดูครับ

ผลการประเมินของผมครับ แต่ละปัจจัย คะแนนเต็ม 5 ครับ
    คะแนนมากคะแนนน้อยผมพิจารณาจากการเปรียบเทียบ
    กับรถในClassเดียว ราคาRangeใกล้เคียงกัน กะความเหมาะสม
    เมื่อเทียบกะวัตถุประสงค์การใช้งานของรถอ่ะครับ

สมรรถนะเครื่องยนต์ Wish = 4.0 Stream = 4.5
    ความประหยัดเชื้อเพลิง Wish = 4.0 Stream = 4.0
    ระบบส่งกำลัง Wish = 4.0 Stream = 4.5
    การบังคับควบคุม Wish = 4.5 Stream = 4.5
    พื้นที่ภายใน Wish = 4.5 Stream = 4.0
    หน้าปัทม์และอุปกรณ์ Wish = 4.5 Stream = 3.5
    ราคาขายต่อ Wish = 5.0 Stream = 4.0

คะแนนเต็ม 35 Wish = 30.5 Stream = 29.0

สรุปผลการประเมิน Wish เหนือกว่า นิส นิส

ส่วนตัวผมถ้าจะซื้อระหว่าง 2 คันนี้ ผมจะซื้อ Stream คับ
    อิ อิ ก้อเป็นแฟน Honda นี่นา

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    Sream ก็สวยน้าาาาาา อิอิ

5. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    สวยทั้งคู่แล้วแต่ชอบเลยครับ

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    W i s h ก้ อ ส ว ย S r e a m ก้ อ ง า ม แ ล้ ว แ ต่ ช อ บ เ ล ย คั บ

7. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
  8. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    Space Wagon

หรือถ้าจะให้ดี ผมแนะนำให้ฟังรายการ Motor Intend FM. 99 เวลา 14.00-15.00
    สอบถามนายนัทและเฮียก่ำผู้ดำเนินรายการได้เลยครับ

จะได้รับคำแนะนำและข้อเปรียบเทียบรถในแต่ละรุ่นที่คุณต้องการ
    ของให้ได้ในสิ่งที่ปรารถนาครับ

9. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    โลมา โลมา โลมา

เชียร์ stream อีกเสียงนุง

แต่งออกมาแย้วหล่อมั่ก ๆ

ของแต่งก้อทู๊ก ถูก

10. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ถ้าแนะนำนะ..มือสองมะเกินล้านก้อจะเลือก SPACE WAGON
    กว้างใหญ่ไพศาล..วิ่งดีกว่าสองตัวที่กล่าวมาแน่นอน..แล้วขับนุ่มๆผมว่าก้อประหยัดซะด้วย..สิบโลลิตรนิดๆๆ..
    สรีมเก็บเสียงไม่ดี..การประกอบก้อยังไม่สมบูรณ์..(อันนี้เซลล์ฮอนด้าพูดให้ฟัง..)แต่ก้อประหยัดกว่าวิส..
    เพราะเป็นเกียร์อัตโนมัติ5สปีด..เปลี่ยนเกียร์นิ่มนวลกว่าวิส..
    แต่ถ้าเอาแบบขับมันส์..ทันสมัย..ช่วงล่างแข็งหน่อย..เบาะนั่งได้น้อยกว่านิดเลือดวิสเถอะครับ..อิอิ..

พูดเท่าที่ทราบครับ..ผิดพลาดประการใด..ขออภัยไว้ณ.ที่นี้นะ..

11. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    กินกันไม่ลงครับ WISH STREAM

12. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ถ้าบอก Ford Explorer นี่จะว่าผมไหม :D
    พอดีชอบเป็นการส่วนตัว :D:D ล้านพอดี เครื่อง 4.0 ติดแก๊สวิ่งกระฉูด

13. jink_00

jink_00 New Member Member

87
    8
    0
    ถ้านอกเรื่องได้แนะนำ CRV ครับ ติดแก๊ส สุดๆๆ :sad:

14. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นและทุกคำแนะนำ ตอนนี้เรียบร้อยแล้วคับ จบที่ WISH ตัวปี07สีขาว เกินงบอยู่นิสนึง

15. nrok

nrok New Member Member

2
    0
    0
    สวยทั้วคู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้