สอบถามเรื่องโคมไฟติดซีนอนคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย l3a!ancE..~, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    คือ ผมอยากติดซีนอนมาก

แต่ไม่รู้ว่า โคมแก้วเดิมๆถ้าติดซีนอนจะสว่างกว่าโคมดำเพชรติดซีนอนหรือป่าว

แล้วก็ได้ข่าวว่าโคมดำเพชรมันเป็นโคมพลาสติก ติดซีนอนจะละลายหรือป่าว

วอนผู้รู้ บอกทีนะคับ

ไม่รู้ว่าจะซื้อโคมแก้วเดิม หรือ โคมดำเพชรดีอ่ะ

2. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    ของผมใส่โคมดำเพชร ติดซีนอนด้วย สว่างมากๆเลย ของผมเป็นโคมแก้วครับ

3. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ไฟซีนอนสว่างจริงแต่ร้อนน้อยกว่าหลอดHalogenครับ เพราะ Xenon กินไฟแค่ 35W เท่านั้นครับโคมอะไรก็สว่างทั้งนั้นครับ

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ส่วนตัวเชียร์โคม Stanley แท้ดีกว่านะครับ (โคมแก้วเดิมๆ) แล้วใส่ซีนอน

แต่ก็แล้วแต่ชอบคร้าบบ

5. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โคมแก้วเดิมๆติด XENON ก็สว่างแล้วครับเก่ง

6. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    กำลังสนใจอยู่พอดีเยย...

7. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    ตกลงโคมดำเพชรดปฌนโคมแก้วหรอคับ

แล้วใส่ลงไปจะพอดีไหมคับ คือกลัวเป็นเหมือนไฟมุมส้มของไต้หวันอ่ะคับ ใส่แล้วไม่พอดี

แล้วสรุป คือโคมดำเพชรติดสว่างกว่าใช่ไหมคับ

แต่ถ้าจะใส่โคมแก้มเดิมติดรถก็สว่างพอใช้งานแล้วช่ายไหมคับ

8. BaY_EG

BaY_EG New Member Member

14
    3
    0
    มีอีกไหม

9. hornamaru

hornamaru New Member Member

2
    0
    1
    มีโคมพลาสติก สภาพดีมั่กๆ หน้าใสๆ มากๆ ไม่มีรอยเลย 1 คู่ + หลอดที่ติดมาด้วยอ่ะนะ โทร 081-8450896 เบิร์ด

10. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    ติดกี่K กันครับ
    ราคาประมาณเท่าไร

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ผมติด 6000K ครับ ค่า K เท่านี้มันจะขาวที่สุด ถ้าเกินกว่านี้จะเริ่มออกสีฟ้าหรือน้ำเงินแล้ว

ผมติดมาครบปีพอดีครับ ตอนที่ติดมาจบไป 4 พันกว่าบาท ติดกับพี่บอย BOY_HID ครับ (รู้สึกมีโฆษณาในเว็บเหมือนกัน) ตอนนี้ของผมยังไม่มีปัญหาอะไร แต่รถเพื่อน Ballast พังไป 2 ตัวแต่ยังอยู่ในประกันพี่เค้าก็เปลี่ยนให้เลยครับ ไม่มียึกยัก

ก็เล่าสู่กันฟังครับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้นนะคร้าบบ:D

12. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0

เหอๆ เหมือนทำที่เดียวกันเลยอ่ะ คิคิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้