มีปัญหาเรื่องรอบเดินเบาเครื่องข้อคำแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย BarBoZa, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BarBoZa

BarBoZa New Member Member

2
    0
    0
    คือตอนนี้รถถ้าเปิดแอร์รอบเครื่องตกมากจูนแล้วก็ไม่หาย เพื่อน
    แนะนำให้ติดเวกกั่มเพื่อช่วยให้รอบเครื่องไม่ตกอยากถามว่า
    เวกกั่มช่วยได้จริงรึป่าวรึต้องเปลี่ยนตัวรอบเดินเบาอย่างเดียว
    และอยากทราบราคาและยี่ห้อเวกกั่มทีครีบ

2. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    ต้องล้างลิ้นกับ eacv วาล์วแล้วลองจูนรอบใหม่ดูครับ สงสัยยังไงโทรมาปรึกษาได้คับ0866230560

3. S!_1.8

S!_1.8 New Member Member

1
    0
    0
    เป็นที่ปีกผีเสื้อ คอมแอร์ครับ ลองเอาไปล้างดูก่อน รอบตกแสดงว่าอากาศมันเข้าไปน้อยมาก ค่าล้างน่าจะซักประมาณ 100 บาท ตามร้านซ่อมเครื่องอะครับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ติดแว็คคั่มเพิ่ม มักใช้กับพวก ECAR คับ เพราะเฟืองมอเตอร์คุมรอบเดินเบามักแตกบ่อยๆ เลยแก้ไขด้วยการแปลงเอาแว็คคั่มของพวก โตโยต้า มาแปลงใช้กัน
    civic ถ้ามีอาการคุมรอบเดินเบาไม่ได้(เปิดแอร์รอบตกและเครื่องเย็นไม่วอร์มเพิ่มรอบ) มักเกิดจาก ลิ้นปีกผีเสื้อและมอเตอร์คุมรอบสกปรกหรือเสีย และหนักไปกว่านั้นคือ กล่องECU เสีย
    วิธีแก้ไขก็คือ ถอดลิ้นปีกผีเสื้อและมอเตอร์คุมรอบเดินเบามาล้างทำความสะอาด และปรับตั้งไฟจุดระเบิดใหม่ ค่าบริการไม่เกิน 500 คับ
    ถ้าติด LPG เป็นตอนใช้LPG ก็จูนหม้อใหม่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้