ขอคำแนะนำและระบายครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย app, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. app

app New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผ มใช้ 3D เครื่อ งB16A เทคใหญ่ เลข 14.....เข้าใจว่าเป็นเครื่องในตัว CRX. ท่อนบนเป็นเทคใหญ่ครับผมได้ทำไปดังนี้
    1.ปาดฝาลง 1.2 มม.
    2.ครัททองแดง 3 ก้อน+หวี2ชั้น+ลดน้ำหนักฟลายวิว
    3.กล่องจูนรอมใหม่ เท คเปิด 4000
    4.กรองงูเหลือมsimota
    5.หัวเทียน NGK เบอร์ 8
    6.เฮดเดอร์4-2-1 ท่อ 2" ตรงทั้งเส้น(เลสทั้งชุด)

เวลาดีสุด 16.00 วิ รอบออกตัว4500-5000 รอบ สับเกียร์ 8000 ทุกเกียร์ ตอนวิ่งรถมีอาการควันขาวออกท่อพอสมควร(ตอนสตาท์จะออกเยะมาก) วิ่งความเร็วสูงเครื่องมีไอร้อนเข้ามาในห้องโดยสารมากและน้ำหายพอสมควร

**ปัญหามีอยู่ว่าตอนที่ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย วิ่งได้ 16.00 วิ ครับ(วิ่งเท่าเดิม)และตอนนั้นอาการรถยังไม่มีควันขาวออกเลยและรอบรู้สึกเดินดีกว่าครับสรุปคือห่วยกว่าเดิมครับ

**ผมได้กลับไปที่อู่ที่ทำเครื่องเขาบอกว่าเครื่องน้องหลวมแล้วต้องเปลี่ยนลูก+แหวใหม่เป็นของ b16B เวลาน่าจะดีขึ้นหรือไม่ก็ ประกบ B20

**ผมอยากทราบว่าแล้วไอ้ที่ผมทำไปนะมันไม่มีประโยชน์เลยเหรอครับมันน่าจะวิ่งได้นะในความคิดผมผมไม่ต้องการอะไรมากแค่ลง 15 กลางๆ ก็พอแล้วขับไปทำงานทุกวันได้ก็พอแล้วครับ

**ผมควรแก้ไขยังไงดีครับจะทำตามที่อู่บอกหรือท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ
    ปล.ผมอยู่ต่างจังหหวัดครับ:cry::cry::cry:

2. Mtts36

Mtts36 New Member Member

35
    0
    0
    ถ้าเครื่องหลวมน่าจะ overhal ก่อนแล้วค่อยทำข้างบน

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    ไหนๆก็หลวมแล้ว ประกบB20ไปเลยครับ

4. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    อย่างแรกเลยให้ช่างลองวัดกำลังอัดทุกสูบก่อนเลยครับ

5. เห็นด้วยกับข้างบนครับ
    ประกบb20 ไปเลยดีกว่า
    ถ้าโอเวอร์ฮอนมายังไม่พอใจก็ต้องทำอยู่ดี
    จะกลายเป็นเสียหลายรอบ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองเปลี่ยนร้านจูนดูใหม่ ผมว่า เปิด 4000 รอบมันเร็วเกินไปสำหรับเครื่อง 1600
    เรื่องเครื่องหลวม ต้องวัดกำลังอัดดูครับ
    ก่อนหน้านี้วิ่งได้ 16.00 พอทำแล้วได้เท่าเดิม สาเหตุหลัก มันน่าจะมาจากการจูนซะมากกว่า นอกเสียจากว่า เวลาที่ได้นี้ ทำมานานมากแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้