ท่อนี้คือท่ออะไร 93T e-car ช่วยหน่อย(มีรูปปลากรอบ)

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย kengss, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengss

kengss New Member Member

43
    3
    0
    คือพอดีเอารถไปวางเครื่องมาใหม่ จิงก้อไม่ใหม่เท่าไหร่เพราะวางมาหลายเดือนแล้ว
    แต่เพิ่งสังเกตุเห็นว่าท่อในรูปนี้มันไม่ได้ต่อไว้ใคราพอทราบบ้างไหมครับว่าท่อเส้นดั่งกล่าว
    เป็นอะไร สำคัญมากหรือป่าว(มีรูปเปรียบเทียบครับ)

Keng@7GT-A ถูกใจสิ่งนี้
  2. kengss

43
    3
    0
    อันนี้เป็นรถผมครับ ไม่ได้ต่อท่ออันนี้ไว้

3. Red Evo Thailand

Red Evo Thailand New Member Member

861
    4
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ...ผู้รู้บอกหน่อย...

4. kengss

43
    3
    0
  5. Red Evo Thailand

Red Evo Thailand New Member Member

861
    4
    0
    ไม่แน่ใจว่าเปงท่อที่ออกมาจาก..รางหัวฉีดหรึป่าว...คิว่าน่าจะใช่น่ะมันออกมาจาก..แรคคูเรเตอร์..

6. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ใครใช้93t มาบอกหน่อยเร็ว

7. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    เอออ.. ไม่เคยสังเกตุเลย.. ขี่อย่างเดียว.. เดี๋ยวถามช่างให้ อยากรู้เหมือนกันครับ

8. artpitman

artpitman New Member Member

9
    0
    0
    ท่อที่ว่า...เค้าเอามาหุ้มสายไฟเพื่อความสวยงามรึเปล่าน๊า

9. kengss

43
    3
    0
    ไม่ชายเส้นน้าน เส้นด้านในอ่ะครับ

10. MRC

MRC New Member Moderator

272
    24
    0
    ไม่นามีนะครับ ดูกันชัด ๆ ของผม 93t เหมือนกัน

11. Red Evo Thailand

861
    4
    0
    เอามาให้ดูกันครับ..ไม่รู้ว่าใช่รึป่าว..

รถผมมีน่ะคับ 4g93t เหมือนกัน...

12. zoomclick

zoomclick New Member Member

14
    1
    3
    มันเป็นท่อน้ำมันไหลกลับคับ ส่วนมากจะเป็นเครื่อง 16 V ที่มี

13. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    อ้าว พี่ทีป ยกเครื่องลงเหรอพี่ วางไรเเทนอะ คับพี่

14. x godjila@mrc#047

x godjila@mrc#047 New Member Member

8
    0
    0
    ผมรู้

:D:D:Dมันคือท่อนำมันไหลกลับ

15. kengss

43
    3
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับทุกคำตอบ
    เด๋วต้องกลับไปดูก่อนล่ะมันตอนนี้ช่างต่อท่อน้ำมันไหลกลับไปออกไหนทำไมมันโหว่ๆอยู่

16. non__

non__ New Member Member

46
    2
    0
    ท่อน้ำมันไหลกลับครับ
    แล้วของพี่มันไหลกลับทางไหนละครับ..งง

17. kengss

43
    3
    0
    สงสัยตอนวางเครื่องท่อวนกลับมันอยู่ด้านนี้อยู่แล้วเลยไม่ต้องต่อเข้าก่ะรางที่เค้ามีมาให้น่ะครับ

18. kengss

43
    3
    0
    Header &WasteGate ก่ะสายหัวเทียน สวยจังครับ

19. MRC

272
    24
    0
    ยกลงตั้งแต่ปีที่แล้วน่ะ เอามาขัดพอร์ท ปาดฝา ยัดลูกใหม่ เสริมประเก็น
    ปาดเพลาข้อเหวี่ยงให้มันเบา ๆ แล้วเอาไปวัดบาลานซ์ใหม่ เปลี่ยนหัวฉีด
    เปลี่ยนชาร์ฟใหม่ แล้วก็เรียงเกียร์ใหม่ให้ 1-2 ยาวขึ้นแต่ 3-5 สั้นลง
    แล้วก็เอาไปจูน สรุป ได้เวลาดีขึ้นอีก 0.2วิ (เท่านั้นเอง)

20. MRC

272
    24
    0
    ขอบคุณครับ อยากได้ก็ไปเลย สิทธิ์เทอร์โบ เขารู้ว่าเครื่องมิตซูชอบอะไร

21. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    จะได้รู้ไว้ครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้