ดับเครื่อง แล้วสั่น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    บิดกุญแจ ดับเครื่อง แล้วเครืองสั่น เหมือนไม่ยอมดับ(แต่ก๊ดับ) เป็นบางครั้งครับ ไม่บ่อย เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตอนที่เป็นนี่ ใช้แก๊ส หรือน้ำมันอ่ะครับ

เคยเจอ ใช้แก๊ส แบบมิ๊กซ์ ครับ เหมือน แก๊สค้างในท่อ

3. commonchay

117
    11
    0
    ใช้แก๊สครับ แล้วถ้าแก็สค้างในท่อจะแก้ใขยังไงครับ แล้วมันมีผลเสียต่อระบบเครื่องยน์หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ที่เป็นคือ ใช้ระบบมิกซ์

ขับรถมาจอดแล้วก็ดับเครื่องเลย แก๊สยังค้างอยู่

ลองจอดในรอบเดินเบาปกติ ไว้สัก 30 วิ - 1 นาที แล้วค่อยดับเครื่องดูครับ

ให้แรงดูดแก๊สมันลดลงก่อน ถ้าไม่หาย อาจจะต้องจูนแก๊สใหม่มั้งครับ

ปล.ในกรณีที่ระบบน้ำมัน ไม่มีปัญหานี้น่ะ

5. commonchay

117
    11
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองดูครับ

6. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ลองปรับพาวเอวร์วาลว์น้อยลงซักนิดนึง ถ้าไม่หายก็ตั้งไฟแก่ขึ้นอีกนิดครับ เคยแก้ให้เพื่อนหายครับ

7. commonchay

117
    11
    0
    ปรับเพอร์เวอร์วาล์วลดลง แล้วต้องปลับเดินเบาเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้