สอบถามเรื่องอุปกรณ์แก๊สครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    คือผมจะไปซื้ออุปกรณ์แก๊สน่ะครับ เพราะหลายท่านแนะนำว่า
    ถ้าเราจัดหาอุปกรณ์เอง จะประหยัดไปได้เยอะเลยทีเดียว
    ตอนนี้ผมมีถังเมเทิลเมทมัลติวาวล์ และหม้อต้มมินแก๊ส แล้วครับ
    จึงอยากถามว่า ผมจะต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกบ้าง
    เอาแบบละเอียดยิบ ครบทุกตัวเลยนะครับ

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    จะทำเองเลยหรือคะ ที่เห็นๆพี่หนุ่มทำ
    1.ต้องมีเหล็กฉากมาทำที่ยึด
    2.ท่อเดินแก๊สขาเข้ากับขาออกไปหม้อต้ม
    3.ท่อน้ำจากเครื่องเข้าหม้อต้ม
    4.หัว MIX ที่ใช้ผสมแก๊สกับอากาศ
    5.ที่หุ้มท่อเดินแก๊สในหองเครื่อง
    6.ที่ขยายปากท่อทองแดง
    7.หัวเติมแก๊ส
    8.พวกสวิทแก๊ส (ถ้าเป็นหัวฉีดต้องมีตัวตัดไฟดว้ยคะ)
    ที่พี่หนุ่มบอกมาประมาณนี้คะแต่ไม่แน่ใจนะคะ ส่วนรายละเอียดรอพี่ๆตอบคะ

3. ปามานนั้น กรองแก๊สอีกสักอันคับ

4. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

5. ติ๊กตัดน้ำมันด้วยเด้อ คาบู เดี๊ยววิ่งแก๊สน้ำมันหาย

6. ทองแดงเวลาจะเข้าถังแก็ส ให้ม้วนหางซักสองสามมัวนก่อนเข้าถังน่ะ บอกไว้เผื่อลืม จุดเล็กๆน้อยๆ เดี๊ยวเวลาตรวจจะไม่ผ่าน....เราโดนมาแล้วต้องแก้ใหม่

7. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    แอบเข้ามาดูครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้